văn viết số 2_lớp 10/giúp em

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thao_nd_94_0o_o0

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:confused: mọi người ơi giúp em với.Đề bài này khó nuốt quá" sau khi tự tử ở giếng loa thành trong thuỷ xuống thuỷ cung tìm gặp mị châu.Em hãy tưiởng tượng và viết tiếp câu chuyện".huhu:| giúp em với, hum nay nộp pài ùi

C

cudat108

bài giúp

đối với đề văn miêu tả này bạn phải biết tưởng tượng.
có thể làm tiếp theo như sau:
bạn viết văn miêu tả đừng lộn với văn kể chuyện nha. mặc dù vẫn phải có cốt truyện bạn hãy tập trung vào miêu tả cảnh vật ở giếng nước con đường dẫn đến thuỷ cung nơi mà mị châu ở. nhưng lưu ý cái đó là những chi tiết phụ thui nha. chi tiết chính đó là hình ảnh mị chau từ con người đến tính cách đổi khác như thế nào ( miêu tả hinh dáng trước rui đến tính cách từ xa đến gần nha) rùi cũng phải miêu tả trọng thuỷ. bạn phai miêu tả thật kĩ khuông mặt của hai người khi nhìn nhau đấy. cảnh vật xung quanh. rút ra được baig học là ok. mà lưu ý văn miêu ta mấy cô thường chấm cách hành văn nên viết ngắn gọn đủ ý là được hơn hoa heo một chút cũng ko sao. nhưng phai có cảnh chinh cảnh phụ nha. chúc may mắn:D

B

bedau9x

Với bài viết này ngoai` những yếu tố như bạn Cudat108 nói thì theo tui bạn nên đi sâu vào khúc mắc mà họ fai~ jai~ quyết,tâm trạng MỊ châu khi gặp lại Trọng Thuy~, bạn nên tưởng tượng để viết cái cách mở nút cho một bi kịch sao cho khéo!!!!!!với đề bài này chủ yếu là cách jai~ quyết vấn đề cua~ hai ng` ma thui!!cố lên bạn nha!

S

seagirl_41119

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom