Vân sáng [ 12 ]

Thảo luận trong 'Dao động và sóng điện từ' bắt đầu bởi o.0l0_o, 1 Tháng tám 2013.

Lượt xem: 438

1. o.0l0_o

o.0l0_o Guest

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

:) Có một số bài mình k biết làm post lên mong được giúp đỡ ( bác nào rãnh rỗi thì làm dùm em 1 ,2 câu :p cũng k bao lâu )

10/Trong thí nghiệm Y-âng về giao thoa ánh sáng, nguồn sáng gồm các bức xạ có bước sóng lần là 1 = 700 nm, 2 = 600 nm v 3 = 500 nm. Tại điểm M trong vùng giao thoa trên màn có hiệu khoảng cách đến hai khe là 2,1 m có vân sáng của bức xạ nào? Tại điểm N có hiệu khoảng cách đến hai khe bằng 0,9 m có vân tối của bức xạ nào? Xác định vị trí một điểm có hiệu đường đi ( 0) để cả ba bức xạ trên đều cho vân sáng.
    ( giải chi tiết nha :) mấy cái ô trống là lăm ba đa đấy ạ )
    11)Khi cho một tia sáng đi từ nước có chiết suất n = 4/3 vào một môi trường trong suốt khác có chiết xuất n', người ta nhận thấy vận tốc truyền của ánh sáng bị giảm đi một lượng đen ta v = 10 mũ 8 m/s . cho vận tốc của ánh sáng trong chân không là c = 3x 10 mũ 8 m/s . chiết suất n ' là
    :) giúp em với , em tks ạ

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted