Văn Văn nghị luận lớp 8

Thảo luận trong 'Các văn bản nghị luận' bắt đầu bởi thuongthuong02, 8 Tháng ba 2018.

Lượt xem: 288

1. thuongthuong02

thuongthuong02 Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Đề 1: Dựa vào các văn bản ''Chiếu dời đô'' và ''Hịch tướng sĩ'', hãy nêu suy nghĩ của em về vai trò của những người lãnh đạo anh minh như Lí Công Uẩn và Trần Quốc Tuấn đối với vận mệnh đất nước
    Đề 2: Từ '' Bàn luận về phép học '' của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp, hãy suy nghĩ về phép học và hành
    Đề 3: Câu nói của M.Go-rơ-ki:'' Hãy yêu sách, nó là nguồn kiến thức, chỉ có kiến thức mới là con đường sống'' gợi cho em những suy nghĩ gì?
    Giúp mình với ạ! Mình cảm ơn nhiều!!

2. Hà Chi0503

Hà Chi0503 Học sinh tiêu biểu Thành viên

Link trên đầy đủ cả cách giải cho ba đề, bạn tham khảo nhé!
    Văn - [Văn 8] Bài tập làm văn số 6
    Văn - [VĂN 8] Làm văn
    [Ngữ Văn 8] Bài TLV số 6
    Đề 2: Từ '' Bàn luận về phép học '' của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp, hãy suy nghĩ về phép học và hành
    [ Văn 8] Bàn luận về phép học
    [ Văn 8] Bàn luận về phép học
    Đề 3: Câu nói của M.Go-rơ-ki:'' Hãy yêu sách, nó là nguồn kiến thức, chỉ có kiến thức mới là con đường sống'' gợi cho em những suy nghĩ gì?
    [ Văn 8 ] Văn viết số 6 - văn nghị luận
    Văn - [Văn 8] Văn nghị luận

Last edited: 19 Tháng bảy 2018
    baochau1112 thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted