Cuộc sống Vấn đề xếp lịch học thêm

Slow but sure

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
12
10
6
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại lịch học của em đang gần như kín hết cả tuần nhưng đối với môn văn lại bị trùng với các buổi khác.Điều này khiến e hơi bị stress ạ :( .Em nên làm như nào bây giờ ạ,Nếu lúc này chọn học Văn thì phải bỏ một trong hai buổi chuyên Sử mà mỗi buổi lại chia làm Lịch Sử thế giới với Lịch Sử Việt Nam,phải lựa thế nào cho đúng bây giờ ạ ?? T^T

• Like
Reactions: Nature Universe

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,677
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Hiện tại lịch học của em đang gần như kín hết cả tuần nhưng đối với môn văn lại bị trùng với các buổi khác.Điều này khiến e hơi bị stress ạ :( .Em nên làm như nào bây giờ ạ,Nếu lúc này chọn học Văn thì phải bỏ một trong hai buổi chuyên Sử mà mỗi buổi lại chia làm Lịch Sử thế giới với Lịch Sử Việt Nam,phải lựa thế nào cho đúng bây giờ ạ ?? T^T
Slow but sureBạn có thể cho mình hỏi lịch học này là như nào được không? Đây là lịch học thêm đúng không ạ? Và hình như bạn theo chuyên sử. Sau khi có thông tin mình sẽ thử đưa ra lời khuyên nhé!

Slow but sure

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
12
10
6
Hà Nội

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,677
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Slow but sureKhông biết là môn chuyên bạn chia buổi như nào nhỉ? Có phải 1 tuần 2 buổi, 1 buổi học về sử thế giới và 1 buổi học về sử Việt Nam không? Kiểu học song song nhau ấy. Nếu thế thì bạn nên thương lượng với thầy cô linh hoạt về lịch học, tức là sắp xếp lại lịch để bạn có thể theo học cả 2 buổi chuyên + 1 buổi văn trong cùng một tuần. Mình nghĩ nếu bạn nói, thì thầy cô sẽ hiểu và linh hoạt về vấn đề này. Vì không ai muốn học sinh của mình phải chịu thiệt cả nhé!

• Like
Reactions: Slow but sure

Slow but sure

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
12
10
6
Hà Nội
Không biết là môn chuyên bạn chia buổi như nào nhỉ? Có phải 1 tuần 2 buổi, 1 buổi học về sử thế giới và 1 buổi học về sử Việt Nam không? Kiểu học song song nhau ấy. Nếu thế thì bạn nên thương lượng với thầy cô linh hoạt về lịch học, tức là sắp xếp lại lịch để bạn có thể theo học cả 2 buổi chuyên + 1 buổi văn trong cùng một tuần. Mình nghĩ nếu bạn nói, thì thầy cô sẽ hiểu và linh hoạt về vấn đề này. Vì không ai muốn học sinh của mình phải chịu thiệt cả nhé!
Võ Thu Uyêndạ môn chuyên chia 2 buổi một tuần học song song ạ,em cũng đã hỏi thầy cô nhưng mà hiện nay việc xếp lịch rất khó khăn nên cuối cùng mới phải đưa ra quyết định phải chọn lựa ạ

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên
Top Bottom