Địa 9 Vấn đề việc làm hiện nay

Thảo luận trong 'Địa lí dân cư' bắt đầu bởi daukhai, 11 Tháng chín 2019.

Lượt xem: 27

1. daukhai

daukhai Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tiểu Học DIễn Thành
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Câu 1: Vì sao vấn đề việc làm là một trong những vấn đề xã hội gay gắt và bức xúc nhất nước ta hiện nay?
    Câu 2: Để chuẩn bị cho tương lai, theo em cần rèn luyện những kĩ năng gì để đáp ứng yêu cầu việc làm hiện nay?

Nguyễn Thị Ngọc Bảo thích bài này.
  2. Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Nguyễn Thị Ngọc Bảo Học sinh gương mẫu Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦

Vấn đề việc làm là vấn đề xã hội gay gắt và bức xúc hiện nay. Vì nếu không giải quyết tốt việc làm nghĩa là phần lớn người lao động trong xã hội thất nghiệp, mức thu nhập thấp, người lao động trong xã hội không có điều kiện học tập - trình độ văn hoá, dân trí thấp, xã hội mất ổn định, nhiều tệ nạn xã hội xuất hiện. Ngược lại, phần lớn người lao động trong xã hội đều có việc làm đầy đủ - sẽ ổn định đời sống, nâng cao thu nhập cho người lao động - từ đó người lao động có điều kiện học tập để nâng cao trình độ văn hoá, dân trí - xã hội ổn định, văn minh và phát triển. Xã hội đất nước sẽ đi lên.
    P/s: Giờ mình đang bận nên trả lời câu 1 thôi nhé. Bạn thông cảm.

daukhai thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted