Văn [VĂN 9] Viết đoạn văn

haiyen106

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng mười một 2015
143
48
116
Bà Rịa - Vũng Tàu
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho câu sau:" Bài thơ Đồng chí- Chính Hữu kết thúc là hình ảnh đặc sắc, đây là bức tranh đẹp về tình đồng chí động đội của người lính, là biểu tượng đẹp về cuộc đời người chiến sĩ".

Viết tiếp câu đã cho thành một đoạn văn(7-10) câu. Trong đoạn văn có dùng câu nghi vấn dùng để hỏi.
Mn viết đoạn văn chi tiết cho mình nhé, nhất là có câu nghi vấn nha

Kem Min

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng bảy 2016
91
177
144
21
Bài thơ Đồng chí- Chính Hữu kết thúc là hình ảnh đặc sắc, đây là bức tranh đẹp về tình đồng chí động đội của người lính, là biểu tượng đẹp về cuộc đời người chiến sĩ. Đầu súng là hiện thực chiến tranh khốc liệt :),trăng treo là hình ảnh lãng mạng.Những người lính ấy vừa chiến đấu vừa mong muốn có một ngày hòa bình.Súng và trăng là hai chi tiết độc đáo và lãng mạng,tiêu biểu cho việc phát hiện mới lạ,độc đáo của Chính Hữu.Câu thơ còn là bút pháp đối lập giữa chiến tranh và hòa bình,hiện thực và lãng mạng. Phải chăng, đây là giây phút kì diệu,sự thăng hoa của tâm hồn,Chính Hữu mới cảm nhận được hình ảnh đẹp như vậy
P/s: ^^ bạn có thêm ''mắm muối'' vào nữa cho tròn 7-10 câu nhé ;) đây là bài văn mình tự làm nên có thể viết ngay vào luôn ~ ....(mình cố tình viết thiếu 1 vài câu k quan trọng cốt lõi cho bạn thêm vào để hoàn thiện bài của mình)
#KemMin : Chúc bạn thành công

• Like
Reactions: haiyen106
Top Bottom