[Văn 9]: Thành phần biệt lập

D

ditruyen_tebao

Chủ tịch Hồ Chí Minh - vị cha già kính yêu của dân tộc Việt Nam – đã cống hiến trọn đời mình vì sự nghiệp giải phóng đất nước. Người ra đi năm 1969, để lại biết bao nỗi thương nhớ và xót xa cho Tổ quốc. Có nhiều nhà thơ đã viết bài thơ tưởng nhớ về Bác, và “Viếng lăng Bác” của Viễn Phương là một trong những bài thơ xuất sắc nhất. Chúng ta hãy cùng đến với bài thơ để cảm nhận được cảm xúc ấy.
Câu đầu chứa tp phụ chú
[sưu tầm]

C

codon9083

Bài văn của mình nè

Mùa thu đã đến . Có lẽ vậy , vì tôi cảm thấy hơi se se lạnh . Cái lạnh mơn man trườn khắp da thịt làm người ta cảm thấy dễ chịu hẳn . Ánh nắng nhè nhẹ đậu hờ trên vai cùng những luồng gió man mát . Vào mùa thu , đến Hà Nội là đẹp nhất . Dạo quanh bờ hồ mới thấy dễ chịu làm sao . Trong con người ta , những suy tư , muộn phiền mất hết . Chỉ còn những niềm vui , sự sảng khoái khắp trong người . Cũng như những chiếc lá đỏ rơi , tâm hồn con người cũng lâng lâng , nhẹ bẫng như vậy .

:khi (162): Chúc bạn học tốt !

H

heoshing195

Tết này mình không về nhà. Có lẽ ở nhà chắc là buồn lắm. Căn nhà sẽ trở nên trống vắng, thiếu hôi ấm người con gái phương xa,thiếu giấc ngủ ngọc ngà,miên man trên sườn lá non che mơn mơn. Đâu đó tiếng trẻ thơ vui đùa chào đón mùa xuân sang,đâu đó cũng cô thiếu nữ làng quê vẫn vui với tuổi mộng mi trăng tròn... Anh trai ở nhà lo lắng cho mùa xuân tới,bố mẹ vất vả vun sới bao ruộng vườn... Còn mỗi mình ở phương xa,đang nhớ đến quê nhà,nhớ mẹ già,nhớ người cha,nhớ anh cả... Nhớ lắm mà không về được... Mình rất buồn,buồn lắm.. Nhưng mình sẽ vui hơn,sẽ hạnh phúc hơn vì mìn ko phụ lòng cha mẹ đang vất vả lo toan cho mình trên con đường đi học,vươn tới một tương lai sáng rạng...

Mình sẽ cố gắng bước qua mùa xuân sang..
Đón xuân trong những nỗi nhớ muộn màng..!!

Hot deal
Hotdeal
scandal

Top Bottom