[văn 8] Hãy tả chuyến du lịch ở biển của em.

P

phuphu123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình là học sinh trong lớp Pháp...rất hên được biết đề trước:
hãy tả chuyến du lịch ở biển của e
khổ nổi mình dở văn
Bạn nào giúp mình nha...
Các bạn chỉ cần đem võ công hạ thừa là đủ, sử dụng võ công thượng thừa mình không có biết dịch đâu

Cô có cho dàn ý như vầy mà mình cũng không làm được (dỡ văn xấu hổ quá:khi (104)::khi (104)::M_nhoc2_38::M_nhoc2_38:) :

MB: giới thiệu chuyến đi: đi đâu, đi với ai,...
TB: +đã chuẩn bị j trc khi đi
+ở đó đã làm những j
KB:cảm xúc về chuyến đi

Last edited by a moderator:
L

linhxinh2t

vd:di voi ba ma,di nha trang,chuan bi quan ao,do dung,.....
di boi,tam bien,du lich,.........
em rat thich,muon duoc di nua,..................

tui chỉ hướng dãn thui, tự làm lấy đi .mai tui cũng thi rùi

M

mongmo98

Mình cũng không được giỏi văn lắm,nhưng mình nghĩ là mình có thể làm được bài này,có điều không biết có hay không,nếu dở đừng chê nghe bạn.:)
Đợt nghỉ hè năm ngoái,gia đình em tổ chức một chuyến du lịch ở biển Nha Trang(hay biển gì đó tuỳ bạn nhé!).Tham gia chuyến du lịch này là những thành viên trogn gia đình em,gồm........ (kể những thành viên trong gia đình bạn ra nhé).Em cảm thấy rất vui.
Đêm trước khi đi,em đã chuẩn bị rất nhiều thứ:nào là khăn tắm,quần áo,....rất nhiều.
Em rất phấn khởi,không biết biển ấy như thế nào?Rồi ngủ thiếp đi lúc nào không hay biết.
Sáng sớm,gia đình em bắt đầu chuyến đi.Khoảng vài giờ sau(mình không biết nhà bạn nên không biết từ nhà bạn đến đó bao lâu,mong bạn thông cảm:D) thì đến nơi.Vừa xuống xe em đã đứng ngơ ngác vì xung quanh em là bãi biển rất tuyệt vời.Xung quanh bãi biển là những rặng dừa xanh mát và khách sạn cao cấp.Thật tuyệt vời!Sau khi sắp xếp đồ thật gọn gàng trong phòng,em chạy ra biển chơi.Bây giờ là lúc mặt trời sắp mọc,em ngồi lại biển để ngắm bình minh.Đằng xa mặt trời đang dần nhô lên,bãi biển nhẹ nhàng đầy quyến rũ.Khi đã gần trưa,em cùng mẹ đi mua sắm.Giữa trưa hai mẹ con về và chuẩn bị ăn trưa và nghỉ ngơi.Chợt tỉnh giấc,em chạy ngay ra biển ngắm hoàng hôn,may quá vừa kịp lúc.Mặt trời đang dần lặn xuống sau bãi biển,gió thổi nhè nhẹ làm lá dừa đung đưa theo gió như một khúc nhạc chào tạm biệt.
Đã đến lúc chia tay,cảm giác bậng khuâng xao xuyến còn lưu đọng mãi trong em.Sau lần này em thêm yêu biển hơn và sẽ nhớ mãi ngày vui hôm nay.

Top Bottom