[Văn 7] VB Mẹ tôi

K

kunzing_98

Last edited by a moderator:
L

linhhuyenvuong

theo chị,bức thư ấy đầu tiên là phải xin lỗi bố vì những việc làm đối vs mẹ. Sau đó hứa vs bố sẽ không tái phạm,nguyện chăm chỉ học hành thật tốt,sẽ không vô lễ,làm mẹ đau lòng

S

sasukecoldly

Bo'' oi I love you !! The'' thoj ^^ !................................zz..................................................................................................
~Nghiêm cấm hành vi của bạn :| levuthanh97

Trả lời cho bạn kunzing_98
Thay lời en-ri-cô Có thể viết lại cho bố là :
Con xin lỗi bố
Từ nay con sẽ ko làm như thế nữa! Con là một đứa hư hỏng
Cảm ơn bố đã giúp con hiểu ra tình cảm của mẹ đối với con !
Mà bấy lâu nay con không biết

T

tanpopo_98

Uh!
Bài đó công nhận hay thiệt!
nếu là mình!
viết lại cho bố thì:
Bố thân yêu của con! Sau khi đọc xong bức thư của bố, con cảm thấy rất ân hận về việc làm sai trái đó. Con đã thức suốt đêm để mở lời nói với bố nhưng thật sự con không thể. Vì con rụt rè, sợ bố đánh hay con vẫn ương bướng cho mình là đúng? Vì sao con không thể giải đáp được! Nên con mong những lời xám hối củ con trong bức thư nhỏ bé này sẽ phần nào xóa đi nỗi buồn trong lòng bố, để con được ôm và hôn bố như mọi khi. Bố biết không, những lời nói chứa chan tình yêu thương của bố làm con giận mình. Giận mình tại sao làm cho bố mẹ buồn, tại sao không nghĩ về những tình cảm mình nhận được từ bố mẹ. Trong những ngày này, con day dứt lắm. Mẹ đối với con như thế mà con nỡ làm mẹ đau lòng. Bố ạ! Con là đứa trẻ hư, không vâng lời bố mẹ. Và bây giờ con đã hiểu. Con cảm ơn bố vì những lời chân thành, cảm ơn bố đã cho con nhận ra con cần bố mẹ chừng nào!
Bố của con, con xin lỗi, nhiều lúc đã làm bố mẹ buồn phiền! Con muốn được mẹ hôn lên trán con để xóa đi cái dấu vết của sự vong ơn bội nghĩa. Con muốn ôm hôn cả hai người, muốn được mẹ yêu thương như những ngày nào!
Ôi bố của con! Con ko biết nói gì hơn nữa! Con đã sai và con sẽ sửa lỗi - đó là lời hứa danh dự của con! Con yêu bố nhiều!
Con của bố - En-ri-cô.

N

nhoc_nhoc_baby

đề của bạn hay thiệt đó:
nếu là mình viết thế nay nè
con xin lỗi bố vì đã ko đáp lại đc tình cảm mà mẹ đã dành cho con. và con cũng đã bjt là con đã sai nhưng con ko đủ sư tự tin và dũng cảm để đưng trươc bố và mẹ để nói lời xin lỗi nhưng con bjt là con đã sai con xin bô hãy cho con hôn bố mỗi tối và đc đap lại một cái hôn thât kêu:D:D:D:D:D:D:D
nếu thấy hay thì đừng wên nút thanks nha bạn

L

lan_phuong_000

Bài này học lâu rồi nên kg còn nhớ chính xác nữa nhưng nội dung thực sự rất luôi cuốn vì đã cứu vãng được những lình hờn bé bỏng những đứa con kg bik yêu thương mẹ của mình trong đó có tôi
sau khi đọc đc lá thức ấy cho đến tận bây giờ mỗi lần làm mẹ phật lòng tôi đều rất hối hận
một nỗi đau dằn xé tim tôi nhưng chưa lần nào tôi đủ can đảm để nói ra với mẹ
nhung tôi bik mẹ sẽ tha thứ cho tôi vì mẹ là mẹ một người phụ nữ hơn mọi ng` phụ nữ khác trên đời - đức nhân sinh ra tôi, nuôi nấng tôi trưởng thành
Giờ tôi tự hứa với lòng sẽ không bào giờ làm mẹ buồn nữa
tôi sẽ cố học thật giỏi để mẹ vui, coi đó như miếng bọt biển để xóa đi tỏng kí ức tôi những lỗi lầm với mẹ ^^

T

thachthao_lion

Chào bố thân yêu của con.
Đọc từng dòng ,từng dòng trong lá thư của bố ,con thấy có lỗi với mẹ quá.Con đâu nghĩ cái hành động dại dột của con trong phút bồng bột mà lại làm mẹ như thế ?Con xin lỗi bố và mẹ rất nhiều .Con biết lời xin lỗi chưa đủ để xoá hết lỗi lầm mà con đã gây ra.Nhưng thật sự mỗi đêm nằm nghĩ lại lá thư ấy,tim con xé đau,con nghĩ tới mẹ.Người đã sinh ra con,người đã dạy con khôn lớn,nuôi con bước đi trên đường đời.Nhưng người con thấy có lỗi nhiều hơn là bố.Tuy con không trực tiếp làm bố giận,bố đau lòng nhưng con đã gián tiếp gây ra lỗi đau trong tim bố thật nhiều.Mong bố và mẹ tha lỗi cho con,con sẽ cố gắng học thật giỏi,để xoá bớt cái nỗi đau làm bố và mẹ đau khổ .
En-ri-cô.

B

b2f_hp_neverdie

sao chỉ đc up ngắn thôi à. thế sao mà đủ???

Bố kính mến!
Con đã đọc bức thư bố viết và đã suy nghĩ rất nhiều-con suy nghĩ về tình mẫu tử thiêng liêng-thứ tình cảm mà bố nhắc cho con nhớ, dậy cho con hiểu trong bức thư hôm qua. Nghĩ lại những hành động, những lời nói hôm qua mà con thấy hối hận quá!Tại sao con lại có thái độ vô lễ với mẹ trước mắt cô giáo của em chứ? Cứ hình dung trong tâm trí hình ảnh mẹ thức đêm để chăm cho con giấc ngủ say, hình ảnh mẹ lo lắng khi con k khỏe
là con k thể cầm đc nước mắt.

B

b2f_hp_neverdie

văn chương đang lai láng. up tiếp. k hay thỳ sr nhé. đang hứng

Những giọt nước mắt "bướng bỉnh" cứ thế rơi như đang thay con tìm đến bên mẹ. ôm mẹ thật chặt và xin lỗi-xin lỗi ngàn lần.
Con xin hứa sẽ k để bố mẹ phải buồn thêm 1 lần nào nữa. bố hãy tin ở con trai của bố nhé, để khi bố hôn con, bố sẽ thấy tự hào về con!
Erico của bố

V

vanngochocmai

mb
người mẹ có vai trò lớn lao vs con cái
tình mẫu tử là tình cảm thiêng liêng nhất
bài văn trich từ nhug tấm lòng cao cả của nhà văn ét môn dô đò a mi xi là bài học sâu sắc
tb
lỗi lầm:
ham chơi hơn ham học
thiếu lễ dộ vói mẹ khi cgiao dén nha
thái độ của bố:
buồn bực vì cảm thấy con hỗn láo như nhát dao đâm
tức giận vì đứa con wen cong on sinh thành
nhắc lai công lao cua me
mún con hỉu ra lỗi lầm và xl mẹ
lờ khuyên:
ko ai thay thế mẹ dc
nhac nhở:tình yêu thương kính trọng cha mẹ là t/c thiêng liên
têu cầu co xl mẹ
khẳng định: bố rất iu con nhưg bố thà ko co con còn hơn là thấy con bội bạc
kb
thể hịn dưới 1 bức thư
đạo làm con.kính iu bit ơn

N

ngocanh173

Bố ơi con đã biết lỗi của mình rồi.Con cảm thấy rất hối hận khi con suy nghĩ lại những lời nói đó với mẹ khiến mẹ phải đau lòng.Con biết là mẹ đã phải hi sinh cho con được hạnh phúc.Nhưng chỉ một lần nông nổi mẹ con đã xúc phạm đến mẹ một cách ngây thơ.Con biết là bố yêu mẹ nhiều lắm và bố muốn mẹ sống khoẻ và chúng ta mãi hạnh phúc con cũng mong muốn vậy.Con không muốn rời xa mẹ chút nào.Bố ơi con đã biết lỗi của mình rồi.Con hứa là con sẽ ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ và không bao giờ làm bố mẹ phải phiền lòng vì đứa con bất hiếu này.Con cảm ơn bố vì đã đánh thức con trong một giấc mộng mơ màng,ngây thơ đến khiến bố mẹ phải buồn.Con sẽ hôn mẹ và xin mẹ tha thứ cho con.Con cảm ơn bố.Con yêu bố mẹ nhiều lắm con mong bố mẹ sẽ tha lỗi cho co.

Top Bottom