[Văn 7] Giải thích câu "Học tập tốt, lao động tốt"

C

ch1mkute

Last edited by a moderator:
T

thienduong123

de thuc hien loi day cua bac chung ta phai co gang hoc that tot,tham gia cac hoat dong lao dong that tich cuc.trong cac hoat dong trong cay hay cac hoat dong khac tham gia that tich cuc.

Bạn cần viết bài có dấu trong diễn đàn nha

Last edited by a moderator:
S

sakura555

lo tự viết đi em, nếu mà nhác thì sau này làm sao em làm văn hay được, nghe lời anh đi tự viết mà điểm cao mới là ch1mkute chứ

C

ch1mkute

không ổn em viết lại đề nhá : trong 5 điều bác hồ dạy các cháu thiếu niên nhi đồng có câu ''Học Tập Tốt Lao Động Tốt" Để thực hiện điều đó em phải làm gì và thực hiênh nó như thế nào
giúp em với có mở bài thân bài và kết bài nhá :((

S

stary

Ko những học tập tốt mà còn phải lao động tốt nữa. Hai việc làm đó luôn đi đôi với nhau được Bác ân cần nhắc nhở chúng ta.

C

cuncon2395

bác hồ đã dãy các cháu thiếu niên nhi đồng '' Học Tập Tôt Lao Động Tốt'' để thực hiện điều đó em phải làm gì
hum nay là thứ 3 mai thứ 4 phải nộp rùi cứu em với :((

Mở bài: -Nói một chút về Bác: Lúc sinh thời Bác Hồ đặc biệt quan tâm đến thiếu niên nhi đồng,....trong đó có 5 điều Bác Hồ dạy học sinh chúng ta_tương lai của đất nước. và có câu:"Học tập tốt, lao động tôt" để đạt được thành công chúng ta sẽ luôn làm theo lời nói đó.
Thân bài: Học tập tốt là gì (phần này tự tìm hiểu nhé).
Lao động tôt là gì?
Sự gắn kết giữa học tập tôt và lao động tốt (tức là học đi đôi với hành nữa đấy)
Ngày xưa và bây giờ người ta vận dụng hai thứ đó như thế nào?
Tầm quan trọng của nó.....
Cảm nghĩ nữa nha: Bác là một vị lãnh tụ vĩ đại của đan tộc, Người đã để lại cho chúng ta những bài học vô cùng quý báu. Người cũng đã từng nói :Người có đức mà không có tài cũng bỏ, có tài mà không có đức cũng bằng thừa........
Kết bài: Nhấn mạnh lại lời Bác dạy co tầm quan trọng tô lớn và lời hứa của môin học sinh chúng ta.

chúc bé thánh công :D:D;)

Top Bottom