[văn 7] Cuộc chia tay của những con búp bê

T

taeyeon2000

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

@};-]Bài 1:Viết tiếp đoạn cuối của truyện "Cuộc chia tay của những con búp bê"
%%-Bài 2:
a)Vì sao Thành và Thủy đang đau khổ mà cảnh vật vẫn diễn ra bình thường?
b)Tại sao tác giả không đặt tên cho truyện là:"Cuộc chia tay của hai anh em"?
:khi (35):

Chú ý tên tiêu đề , mem không được sử dụng mực đỏ
Không được sử dụng quá 3 icon bạn nhé!
Thân~

Last edited by a moderator:
F

fghasdjkl

tra loi

Kết quả của câu chuyện "kết thúc" là: hai anh em Thành và Thủy chia tay nhưng 2 con búp bê không chia tay

Tác giả dùng nghệ thuật miêu tả rất hay,mặc dù 2 anh em Thành và Thủy chia tay là một câu chuyện rất buồn nhưng cảnh vật và mọi ngươi xung quanh vẫn không thay đổi khiến sự buồn tủi càng tăng thêm của 2 nhân vật Thành và Thủy(đó là nghệ thuật miêu tả của tác giả).

Khi đặt tên cho câu truyện là cuộc chia tay của những con búp bê mọi người thường ? sao lại không đặt tên là "cuộc chia tay của hai anh em" vì ở đây tác giả sự dụng phép so sánh , hai con búp bê là hai anh em Thành và Thủy đươc so sánh với hai con búp bê, khiến cho câu truyện được hay hấp dẫn, (vẫn có thể đặt tên như thế, nhưng tác giả muốn sử dụng tên "cuộc chia tay của những con búp bê" để thể hiện tính hấp dẫn của truyện nếu đăt tên là cuộc chia tay của hai anh em vẫn được nhưng như thế sẽ làm giảm tính hấp dẫn của truyện vì đê bài này đã nêu ra được chắc chắn hai anh em (nhân vật trong truyện sẽ chia tay nhau) vì vậy sẽ làm giảm tính hấp dẫn,còn đặt tên là cuộc chia tay của những con búp bê thì chưa biết được hai anh em có chia tay hay không(nói chung là tăng tính hấp dẫn cho truyện)...................................... (mỏi tay quá:)|:)|:)|)
CHÚC BẠN HỌC TỐT

Last edited by a moderator:
Top Bottom