[Văn 7]-Bài viết số 3 - Văn biểu cảm

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchualolem_b

tuỳ từng ng có từng cách thể hiện tình cảm khác nhau, bn chỉ cần nói sao cho nói hết tình cảm của mình, nói điều mà mình nghĩ , đôi khi điều đó k thể diễn đạt bằng lời nhưng chính điều đó tại nên tính biểu cảm và lòng chân thành của bn, lời nói đâu cần cầu kì đâu chứ

C

congchualolem_b

bài viết rất có cảm xúc, khai thác đc tình cảm và gợi đc những kỉ niệm từ gần gũi tới kỉ niệm riêng tư, tuy nhiên đề là nói về kỉ niệm ng bạn thân mà, với lại nếu nói kể về kỉ niệm thì phải có 1 kỉ niệm tiêu biểu nhất trong số đó để lại tình cảm tha thiết trong lòng, bởi nếu chỉ kể chung chung thì chưa gây ấn tượng sâu sắc lắm

T

thjnh0902

Ai có thể cho một vài ví dụ về văn nghị luận ( TLV 1 ,2 ,..)
Coá thì cứ send lên nha

S

stary

Bài viết hả bạn? Bạn phải cho một cái đề cụ thể chứ.................................................

C

congchualolem_b

bn có thể nói rõ hơn đc k
nghị luận có nhiều dạng
nghị luận văn học và nghị luận xã hội
bn nói thế hơi mơ hồ

D

ductien2311

Theo mình thì nên như vậy nè:Trong những người mà em yêu thương nhất thì (ông, bà, cha, mẹ, anh, chị, bạn, thầy, cô...)là người em yêu thương nhất.Vì (ông, bà, cha, mẹ, anh, chị, bạn, thầy, cô...)luôn dạy cho em những điều hay lẽ phải,dạy dỗ em thành người công dân tốt.

D

ductien2311

Nói thiệt nhe,chứ hồi mình học lớp 6 thì Ngữ Văn của mình nhất lớp,toàn 8-9 điểm thôi,đồng giải nhất của cuộc thì "Văn Hay Chữ Tốt" của trường!Mình nói thiệt đó.

T

thaoanh96

phần mở bài của bạn sẽ hay hơn nêu có dấu phẩy. thân bµi bạn nên l­ược bỏ mot só chi tiết ko cần

M

mkmk

hehe!chao cac ban,bai nay hay lam do,nho la sau khi doc bai viet nay cua tui thi cac ban gui nhan xet den tui nha!
mb:co le,tuoi tho ai ma chang duoc song ben me,me la nguoi da sinh ra va vat va nuoi nang chung ta cho den tan bay gio.khong nhung the me con ke cho chung ta nghe bao ky niem em dem.con chung ta,ngay tu ngay cat tieng noi dau tien,con da liu lo goi ba,goi me.nhung ki niem ve me se con mai trong mai va trong moi chung ta chang bao gio phai nhat
tb:ban tu lam
kb:that hanh phuc khi chung ta co me va duoc song ben me.uoc gi,chung ta mai mai duoc o ben me,va song trong tinh yeu thuong cua me

M

mattroitihon_tieuyentu

Có anh chị náo biết làm bài viết số 6 hông bày em với?thank you!

S

stptncm

ai giai giup em voi de bai la: biet chu cho cuoc song tot dep hon
ai gai duoc thi giup em nha.cam on cac anh chi

B

babycongchua

Thầy cô là những người lái đò đưa thế hệ trẻ cập bến tương lai.Trong mỗi chúng ta ít nhiều sẽ có một kỉ niệm với thầ cô trong những năm tháng tuổi thơ.Vì vậy mỗi người sẽ có một kỉ niệm riêng .lần sau tôi sẽ giúp các bạn nhé

M

minhhiphop10

hề hề spam. Mấy bạn cho mình hỏi: lúc trước mình post bài để hỏi bây giờ vô chỗ nào xem lại zạ ...Thanksss>... còn bài bạn hocnu4 đúng rùi đó ..... SPAMMMMMsss

C

congchualolem_b

Nếu bạn nhớ tên topic đó thì sử dụng công cụ tìm kếm theo tên topic của diễn đàn, chỗ gần với "bài viết mới" đó bạn, hoặc nếu k nhớ thì đành tìm lại thôi, chứ k còn cách nào khác cả.

T

tanthiensu_996

có ai biết bài văn miêu tả về người thân không chi cho minh voi nha thank you nhiều lam

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom