[Văn 5]Một số đề văn

K

kimphuong43kd

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1) viết thư gửi một bạn ở trường khác để thăm hỏi và kể cho bạn nghe về tình hình gia đình em hiện nay
2) viết thư gửi một bạn ở trường khác để hỏi thăm và kể cho bạn nghe về tình hình ở lớp và trường em hiện nay
3)nhân dịp năm mới hãy viết thư cho một người thân ( ông, bà, cô giáo cũ, bạn cũ,...) để hỏi thăm và chúc mừng năm mới.
4) nhân dịp sinh nhật của một người thân đang ở xa hãy viết thu để thăm hỏi và chúc mừng người thân đó
5) nghe tin quê bạn bị thiệt hại do bão hãy viết thư thăm hỏi và đọng viên bạn em
6) nghe tin gia đình một người thân ở xa có chuyện buồn ( có người đau ốm, người mới mất hoặc mới gặp tai nạn...), hãy viết thư thăm hỏi và động viên người thân đó .:-SS:-SS:-SS
Chú ý tiêu đề nhé bạn!
Không đặt các tiêu đề phản ánh không đúng nội dung bài viết:):)

Last edited by a moderator:
K

kimphuong43kd

giúp em tiếp nhé ?

các anh chị viết giúp em một bài nhé
1 Viết một đoạn văn kể về các công việc trong một buổi sáng của em. Gạch dưới các câu kể
Ai làm gì ? có trong đoạn văn :confused::confused::confused::confused:

Last edited by a moderator:
L

luuhuyen68

Tham khảo bai viết thư của minh nha:
ban Khanh My thân mến!
Lâu lắm rồi mình không viết thư cho bạn. Chắc bức thư này sẽ làm bạn bất ngờ lắm đây. dạo này bạn có khoẻ ko? Có học giỏi ko? Còn mình rất khoẻ và học cũng tiến bộ lên rất nhiều. Dịp tết năm nay bạn đã sắm sửa gì chưa? Mình thì đã có đầy đủ quần áo giầy dép rồi đấy.
Thôi thư đã dài rồi mình dừng bút nhé! Chúc bạn năm mới chăm ngoan, học giỏi và đừng quên gửi lời thăm hỏi của mình đến bố mẹ bạn nhé!
bạn của Khánh My
Huyền
Lưu đỗ khánh Huyền

Top Bottom