Văn Văn 10-Sự thật xã hội

Trafalgar D Law

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng bảy 2016
441
1,381
236
Ninh Bình
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong xã hội ngày nay càng ngày càng có nhiều bất cập như tiêu cực,lạm phát,đút lót,vi phạm luật lệ,bất công,nhiều người tham lợi mà quên đi chính mình,.......... .Em có suy nghĩ gì về những vấn đề này(đồng tình hay không đồng tình.Vì sao?).Em hãy dự đoán tương lai sẽ ra sao nếu những việc trên cứ gia tăng.Giả sử em muốn thay đổi chúng thì tương lai em sẽ làm những gì. Hãy nêu ý kiến của em bằng một bài văn.

Chú ý: không spam trong này.

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Trong xã hội ngày nay càng ngày càng có nhiều bất cập như tiêu cực,lạm phát,đút lót,vi phạm luật lệ,bất công,nhiều người tham lợi mà quên đi chính mình,.......... .Em có suy nghĩ gì về những vấn đề này(đồng tình hay không đồng tình.Vì sao?).Em hãy dự đoán tương lai sẽ ra sao nếu những việc trên cứ gia tăng.Giả sử em muốn thay đổi chúng thì tương lai em sẽ làm những gì. Hãy nêu ý kiến của em bằng một bài văn.

Chú ý: không spam trong này.
Đề văn quá hay :D :D :D
Xã hội hiện nay ko ngừng phát triển, đòi hỏi con người cũng phải thay đổi để có thể phát triển theo. Nhưng ko may con người bất chấp mọi thứ để đạt được mục đích =)) Điều này đã dẫn đến nhiều hiện tượng rất rất tiêu cực như là lạm phát, đút lót, vi phạm luật lệ, bất công, nhiều người tham lợi mà quên đi chính mình :v
Là một học sinh nghiêm túc dĩ nhiên là e ko đồng tình :D
Giả sử nếu những hiện tượng đó ngày một gia tăng thì:
+ Kinh tế đất nước đi xuống
+ Đạo đức con ng ngày một xuống cấp trầm trọng
+ Hạnh phúc thật sự của mỗi con ng sẽ ko thể tồn tại
+ Con ng dần thụ động, vô cảm hơn trc thực tại xã hội, trc những mảnh đời khốn khổ
+ Những con ng tham lam, làm chuyện sai trái sẽ lãnh đạo xã hội khiến tất cả mọi vc đều trở nên rối ren hơn
Để có thể thay đổi đc thì ngay từ bây giờ, ngay khi học sinh còn ngồi trên ghế nhà trường cần những tác động:
+ Thường xuyên chăm lo giáo dục đạo đức, lối sống trong sạch, lành mạnh cho học sinh
+ Kết hợp chặt chẽ giữa gia đình, nhà trường và xã hội trong việc giáo dục, rèn luyện đạo đức, lối sống cho học sinh
+ Phát huy vai trò tự học tập, tự du dưỡng, rèn luyện đạo đức, lối sống của học sinh
+ Chú trọng giáo dục kỹ năng sống cho học sinh bằng các hoạt động ngoại khóa để phản ánh mạnh mẽ thái độ vô trách nhiệm, phê phán các hành vi tiêu cực để sau này học sinh ko phạm phải :D

• Like
Reactions: Trafalgar D Law
Top Bottom