Sử 12 Vai trò

Quinnnn

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng mười một 2022
12
16
6
19
Bình Định

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,674
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Nêu ngắn gọn vai trò của Liên Hiệp Quốc. Vai trò của liên hiệp quốc đã được thể hiện như thế nào trong các mối quan hệ quốc tế trong thời gian gần đây
QuinnnnCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại box Sử. Sau đây mình xin gửi đáp án tham khảo của mình!
Vai trò của Liên Hợp Quốc:
+ Là diễn đàn quốc tế, vừa hợp tác vừa đấu tranh nhằm duy trì hòa bình và an ninh thế giới.
+ Thúc đẩy mối quan hệ hữu nghị và hợp tác quốc tế về kinh tế, giúp đỡ các dân tộc về kinh tế, văn hóa, ý tế, nhân đạo, giáo dục.
+ Giải quyết các vụ tranh chấp và xung đột ở nhiều khu vực.
+ Tuy nhiên, không phải lúc nào Liên hợp quốc cũng hoàn thành vai trò quốc tế của mình, có nơi gạt khỏi quan hệ quốc tế như trường hợp Irac, nhiều khu vực nhạy cảm của thế giới đều do Mĩ chủ động.
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Top Bottom