Uy_lit_xƠ trỞ vỀ

N

ninh_nghim

:)

Các bạn ơi giúp vơi'
Cho biết ý nghĩa chiếc giường trong thử thách cuar Pe- nê - lốp
Từ đó hiểu gì về con người cổ Hy Lap.;)

theo mình thì chiếc giường mang ý nghĩa tượng trưng cho tình cảm vợ chồng. Đây là chiếc giường do chính uy-lít-xơ thì đương nhiên chỉ uy-lít-xơ mới có thể tả được chính xác đặc điểm của chiếc giường điều đó còn cho thấy được pê-lê-lốp là một người phụ nữ thông minh,thủy chung, nghị lực thận trọng, khôn ngoan, kiên trinh, bảo vệ phẩm giá và hạnh phúc gia đình

N

ninh_nghim

mọi người ơi giúp mình với,mình chả biết làm thế nào nữa,khó ơi là khó

trước khi hóa thân nhân vật thì bạn đọc lại văn bản 1 vài lần, nhờ ai đó cùng đọc bằng cách nhập vai. lưu ý cần hóa thân đúng về giọng điệu khẩu khí. Khi bạn đã làm được thì dành ra vài phút tưởng tượng lại câu chuyện và cuối cùng là nhập vai viết bài

N

ninh_nghim

Đề : Cảm nhận những nét chung về xita và penelope trong văn bản "Râm buộc tội " và "Ut-Ly-xơ trở về"
Cái này ở phần văn học lớp 10 mọi người giúp em lập dàn bài chi tiết với

nét chung nổi bật nhất của 2 nhân vật nữ này đều có tấm lòng chung thủy son sắc với chồng

N

ninh_nghim

trời ơi đề của mình mới khó nè nhập vai Đăm San7 kể về cuộc chiến đấu với Mtao Mxây

cứ kể lại theo sgk, bỏ lời của người dẫn chuyện đi thay vào đó là do đăm săn kể, như vậy là nhập được vai đăm săn.
Nếu muốn hay hơn thì khi kể lại có thể xen vào cảm xúc của đăm săn ví dụ; khi đến thách đấu, hay trong lúc chiến đấu đã đâm trúng nhưng không thủng, khi đã chiến thắng...

Nhóc Gaming

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng mười 2019
1
0
1
19
Cà Mau
THPT Phú Hưng
Vì sao lại gọi uy- líc - xơ là hành khất ?
Hãy cho biết bí mật về chiếc giường?

Top Bottom