Tâm sự Tương lai là của chúng ta hay ba mẹ

LNPU

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng tám 2017
173
187
59
19
Quảng Trị
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Ừm chuyện là ba mẹ mình là những người hay lo xa nhất là tương lai của mình,mặc dù mình mới học lớp 9 thôi nhưng dạo gần đây ba mẹ hay hướng cho mình vào ngành công an mặc dù biết ước mơ từ nhỏ của mình là vào ngành thiết kế. Mình không giận chỉ thấy buồn thôi,:oops: mình biết là ba mẹ luôn muốn tốt cho mình nhưng nó không phải là ước mơ mình xây dựng lâu nay. Mình biết chứ,biết là nghề nghiệp mình lâu nay mong muốn rất lận đận rất khó khăn nhưng đâu có nghĩa là ước mơ đó chỉ xây trên lâu đài cát.Ước mơ của mình được xây dựng từ xự nỗ lực và cố gắng hết mình .Thế cho nên qua câu chuyện của mình,mình muốn gửi gắm đến những bạn giống như mình đây rằng gặp tình huống giống như vậy thì không phải là ba mẹ không mún tốt cho bạn lúc nào họ cũng mong muốn con mình tốt nhất .Nếu trong tình huống đó bạn cãi lại ba mẹ thì cả hai bên dều không hiểu nhau:(,ba mẹ không hiểu mong muốn của bạn và bạn cũng không hiểu ba mẹ muốn tốt cho mình.Bằng một cách nào đó hãy làm cho họ hiểu bạn và nếu ước mơ đó của bạn chỉ là một giấc mơ hảo huyền thì nghe theo ba mẹ bạn quách cho rồi :) đừng trông mong vào một thứ không có thật.
:Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
Ừm chuyện là ba mẹ mình là những người hay lo xa nhất là tương lai của mình,mặc dù mình mới học lớp 9 thôi nhưng dạo gần đây ba mẹ hay hướng cho mình vào ngành công an mặc dù biết ước mơ từ nhỏ của mình là vào ngành thiết kế. Mình không giận chỉ thấy buồn thôi,:oops: mình biết là ba mẹ luôn muốn tốt cho mình nhưng nó không phải là ước mơ mình xây dựng lâu nay. Mình biết chứ,biết là nghề nghiệp mình lâu nay mong muốn rất lận đận rất khó khăn nhưng đâu có nghĩa là ước mơ đó chỉ xây trên lâu đài cát.Ước mơ của mình được xây dựng từ xự nỗ lực và cố gắng hết mình .Thế cho nên qua câu chuyện của mình,mình muốn gửi gắm đến những bạn giống như mình đây rằng gặp tình huống giống như vậy thì không phải là ba mẹ không mún tốt cho bạn lúc nào họ cũng mong muốn con mình tốt nhất .Nếu trong tình huống đó bạn cãi lại ba mẹ thì cả hai bên dều không hiểu nhau:(,ba mẹ không hiểu mong muốn của bạn và bạn cũng không hiểu ba mẹ muốn tốt cho mình.Bằng một cách nào đó hãy làm cho họ hiểu bạn và nếu ước mơ đó của bạn chỉ là một giấc mơ hảo huyền thì nghe theo ba mẹ bạn quách cho rồi :) đừng trông mong vào một thứ không có thật.
Anh nghĩ em nên nói chuyện với cha mẹ bạn về ước mơ của mình, họ sẽ lắng nghe và thấu hiểu thôi. Hãy trông mong vào điều ko có thật sẽ trở thành sự thật. Ước mơ của mình thì ko nên cho qua 1 cách dễ dàng vậy

• Like
Reactions: LNPU

Lê Khánh Chi

Tài năng đoàn viên
Thành viên
18 Tháng mười một 2017
482
311
101
18
Lâm Đồng
Trường .......
Ừm, bạn ơi cứ nói với ba mẹ rồi mọi người cùng suy nghĩ, thảo luận rồi quyết định cũng ko vội mà đúng ko..Cơ hội chỉ có 1 lần mà ko nắm bắt thì nó ko trở lại nữa đâu....Theo mk thì nếu cứ tiếp tục theo đuổi đam mê của mk là điều tuyệt với nhất đó...Ông trời sẽ phù hộ bạn mà, yên tâm đi.......:p

• Like
Reactions: LNPU
Top Bottom