Tâm sự Tuổi thơ

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
Mình thì hồi bé thì hơi đi chơi không biết đường về * giờ thì khác rùi*. Hồi đó tối đi cháy phố hoặc đi trêu chó cùng ae ( cùng trêu còn đến lúc nó đuổi thì thằng nào lo thân thì thằng đó chạy mặc xác anh em) rồi mỗi đứa một ngả đi tìm nhau xong thì hết buổi tối ^^. Nhưng giờ thì không đi nữa vì hết thời rùi nhưng vẫn còn anh em chí cốt * vẫn đi trêu chó* ^^

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
Mình thì hồi bé thì hơi đi chơi không biết đường về * giờ thì khác rùi*. Hồi đó tối đi cháy phố hoặc đi trêu chó cùng ae ( cùng trêu còn đến lúc nó đuổi thì thằng nào lo thân thì thằng đó chạy mặc xác anh em) rồi mỗi đứa một ngả đi tìm nhau xong thì hết buổi tối ^^. Nhưng giờ thì không đi nữa vì hết thời rùi nhưng vẫn còn anh em chí cốt * vẫn đi trêu chó* ^^
No Hope ツđúng vậy là một tuổi thơ không thể quên ở đâu được ^^

View previous replies…

Slow but sure

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
12
10
6
Hà Nội
Tuổi thơ em là những lần nghịch bóng nước với bạn.Lúc đấy nhìn đứa nào đứa nấy cũng ướt trông rất buồn cười ^^ nhưng bây giờ chả còn thời gian để được như vậy nữa

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
Tuổi thơ em là những lần nghịch bóng nước với bạn.Lúc đấy nhìn đứa nào đứa nấy cũng ướt trông rất buồn cười ^^ nhưng bây giờ chả còn thời gian để được như vậy nữa
Slow but sureHaizz đúng là thời gian có thể thay đổi mọi thứ nhưng những kỉ niệm vẫn còn mãi trong tim mỗi chúng ta

Slow but sure

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
12
10
6
Hà Nội
  • Wow
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Là những lần rủ nhau lên đồi hái sim, về đến nhà đứa nào đứa nấy tay toàn màu tím của sim.
Giờ thì còn đâu nữa.
Nhớ thực sự

View previous replies…

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,232
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Là những lần rủ nhau lên đồi hái sim, về đến nhà đứa nào đứa nấy tay toàn màu tím của sim.
Giờ thì còn đâu nữa.
Nhớ thực sự
congchuatuyet204Chị biết ủ sim ko ạ? (ngâm sim với đường cho lên men, sau đó để mở nắp vài ngày cho hơi bay bớt, rồi bỏ tủ lạnh, mỗi lần uống thì pha với đá lạnh và hạt chia ý ạ) Em khá nghiền món đó ý ạ!Hì

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
Chị biết ủ sim ko ạ? (ngâm sim với đường cho lên men, sau đó để mở nắp vài ngày cho hơi bay bớt, rồi bỏ tủ lạnh, mỗi lần uống thì pha với đá lạnh và hạt chia ý ạ) Em khá nghiền món đó ý ạ!Hì
Hy _ NhiênBọn chị toàn hái rồi ăn tươi thôi. Trẻ con mà. Còn ngâm thì thấy mẹ hay ngâm quả mơ hơn ý em

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,232
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
  • Like
Reactions: congchuatuyet204

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
Giờ thì còn đâu nữa.
Nhớ thực sự
congchuatuyet204Ôi tuổi thơ đáng nhớ quá^^Hồi nhỏ e cũng toàn rủ đám bạn đi hái sim và đến bây giờ cũng vậy chỉ tiếc là bây giờ không còn nhiều bạn để đi hái nữa rồi TT

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
  • Sad
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Tuổi thơ chị thì gắn với trò chơi "đồ hàng" của bọn con gái. Cứ rủ nhau ngắt những lá cây, hạt cây trứng cá, gom cát,... để về chế biến rồi đứa ngồi thành từng sạp buôn bán các kiểu cơ.
À, còn làm trò thổi bong bóng bằng nước rửa chén vì hồi đó chỉ vài đứa có điều kiện mới mua được 1 chai thôi :D

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
Tuổi thơ chị thì gắn với trò chơi "đồ hàng" của bọn con gái. Cứ rủ nhau ngắt những lá cây, hạt cây trứng cá, gom cát,... để về chế biến rồi đứa ngồi thành từng sạp buôn bán các kiểu cơ.
À, còn làm trò thổi bong bóng bằng nước rửa chén vì hồi đó chỉ vài đứa có điều kiện mới mua được 1 chai thôi :D
Phạm Ngọc Thảo Vânhehe tủi thơ dữ dội của c sao giống e zữ z><

nguyenngoc213

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2021
239
1,157
111
16
Thái Bình
thcs lê danh phương
:Tuzki10Chào mọi người! Chắc hẳn ai cũng có một tuổi thơ đáng nhớ đúng không nào?
Mình trước:
:Tuzki20Hồi đó mình thường cùng mấy chị em hàng xóm đi bẻ mầm gai rồi gom góp lại sau đó đi tìm gói súp mì tôm và tập trung ở một góc chia nhau ăn, đến đoạn ngọn thì đổ gói súp mì tôm lên lá chuối cùng nhau chấm và ăn. Riêng mình chỉ dám ăn cái phần ngọn đó vì hồi ấy các cô thường trêu ăn phần gốc đó tóc nó rụng nhiều quá đến nỗi thành ni cô luôn:Tuzki53 >< Thế là lúc mấy chị em chia nhau mình chỉ dám ăn phần ngọn đến giờ nghĩ lại thấy lúc đó ngu thật phần ngon nhất thì vứt đi
:Tuzki8

Còn kỉ niệm của mọi người thế nào? Hãy cùng kể dưới topic này nhé :Tuzki32:Tuzki33
View attachment 213443
Nguyệt Đang Ôn ThiUlatr tuổi thơ đáng nhớ của mìn là lúc được ra sân bay đón bố về hồi đó em học lớp 2 rùi. Bố em đi làm ăn xa ở nước ngoài. Em xa bố từ khi mới 7 tháng tuổi, hằng ngày chỉ được nhìn thấy bố qua màn hình vi tính. Ngày nào em cũng mong ngóng bố về nghĩ cảnh mặc váy, mặt mày hớn hở ra sân bay đón bố . Nhưng khi ra đến sân bay không hiểu tình trạng thế nào em lại òa khóc. Khóc mãi không nín luôn ý ạ hí hí

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
760
166
17
Lào Cai
Lào Cai
Ulatr tuổi thơ đáng nhớ của mìn là lúc được ra sân bay đón bố về hồi đó em học lớp 2 rùi. Bố em đi làm ăn xa ở nước ngoài. Em xa bố từ khi mới 7 tháng tuổi, hằng ngày chỉ được nhìn thấy bố qua màn hình vi tính. Ngày nào em cũng mong ngóng bố về nghĩ cảnh mặc váy, mặt mày hớn hở ra sân bay đón bố . Nhưng khi ra đến sân bay không hiểu tình trạng thế nào em lại òa khóc. Khóc mãi không nín luôn ý ạ hí hí
doyletnaqUầy zị là bố cậu làm nghề rì zạ?

• Love
Reactions: nguyenngoc213
Top Bottom