Tâm sự Tuổi thơ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:Tuzki10Chào mọi người! Chắc hẳn ai cũng có một tuổi thơ đáng nhớ đúng không nào?
Mình trước:
:Tuzki20Hồi đó mình thường cùng mấy chị em hàng xóm đi bẻ mầm gai rồi gom góp lại sau đó đi tìm gói súp mì tôm và tập trung ở một góc chia nhau ăn, đến đoạn ngọn thì đổ gói súp mì tôm lên lá chuối cùng nhau chấm và ăn. Riêng mình chỉ dám ăn cái phần ngọn đó vì hồi ấy các cô thường trêu ăn phần gốc đó tóc nó rụng nhiều quá đến nỗi thành ni cô luôn:Tuzki53 >< Thế là lúc mấy chị em chia nhau mình chỉ dám ăn phần ngọn đến giờ nghĩ lại thấy lúc đó ngu thật phần ngon nhất thì vứt đi
:Tuzki8

Còn kỉ niệm của mọi người thế nào? Hãy cùng kể dưới topic này nhé :Tuzki32:Tuzki33

Last edited:

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chắc ở đây nhiều bạn chưa từng chơi bọ xít nhỉ? Hồi bé mình cùng mấy bạn ở xóm rủ nhau đi bắt bọ xít trên cây nhãn, lấy nhựa đường dính với cái đóm, vậy là nó cứ chạy vòng vòng quanh sân như trượt băng Cẩn thận nước đái của nó nhé.
Hay lấy cóng đu đủ giả làm người bán kem mút mà người ta hay có cái còi hay cái gì họ bóp bóp nó kêu để mọi người biết là họ đến bán kem.
Rồi là xỏ 2 tay 2 dép đi đập ong mật xong đập trượt bị đốt xưng tay. Khuyến cáo k đập các loại ong khác như ong vàng, ong bò vẽ... nhé k là đi viện đó. @@

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Chắc ở đây nhiều bạn chưa từng chơi bọ xít nhỉ? Hồi bé mình cùng mấy bạn ở xóm rủ nhau đi bắt bọ xít trên cây nhãn, lấy nhựa đường dính với cái đóm, vậy là nó cứ chạy vòng vòng quanh sân như trượt băng Cẩn thận nước đái của nó nhé.
Hay lấy cóng đu đủ giả làm người bán kem mút mà người ta hay có cái còi hay cái gì họ bóp bóp nó kêu để mọi người biết là họ đến bán kem.
Rồi là xỏ 2 tay 2 dép đi đập ong mật xong đập trượt bị đốt xưng tay. Khuyến cáo k đập các loại ong khác như ong vàng, ong bò vẽ... nhé k là đi viện đó. @@
Thu Phương 195Uầy tuổi thơ dữ dội ha ^^

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Thu Phương 195Làm sao để phân biệt ong mật với ong vàng và ong vò vẽ ạ chị?

• Like
Reactions: nguyenngoc213
View previous replies…

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Làm sao để phân biệt ong mật với ong vàng và ong vò vẽ ạ chị?
Hy _ NhiênOng mật sau khi đốt thường 1 thời gian nó sẽ chết, nó chỉ có 1 ngòi chích, tuy đau nhưng k nguy hiểm. Các loại ong khác rất nguy hiểm. E có thể lên gg gõ cách nhận biết các loại ong để khi nhìn thấy ong mình nên tránh. C kể cho vui thôi k khuyến khích các e trêu ong đâu nguy hiểm lắm, đi viện như chơi đấy, thậm chí chết người nếu bị đốt nhiều mà k kịp đi viện.

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Ong mật sau khi đốt thường 1 thời gian nó sẽ chết, nó chỉ có 1 ngòi chích, tuy đau nhưng k nguy hiểm. Các loại ong khác rất nguy hiểm. E có thể lên gg gõ cách nhận biết các loại ong để khi nhìn thấy ong mình nên tránh. C kể cho vui thôi k khuyến khích các e trêu ong đâu nguy hiểm lắm, đi viện như chơi đấy, thậm chí chết người nếu bị đốt nhiều mà k kịp đi viện.
Thu Phương 195Dạ chị, em ko dám đi trêu ong đâu.
Hôm trc em vừa bị ong đốt và sốt suốt một đêm. H nghĩ lại ko bt có phải bị ong vò vẽ đốt không nữa.
Thật ra hôm đó em chỉ ra đứng xem mấy em nhỏ chọc xoài thui nhưng vì chạy chậm và tóc vướng nên mới bị....hic

• Like
Reactions: nguyenngoc213

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Dạ chị, em ko dám đi trêu ong đâu.
Hôm trc em vừa bị ong đốt và sốt suốt một đêm. H nghĩ lại ko bt có phải bị ong vò vẽ đốt không nữa.
Thật ra hôm đó em chỉ ra đứng xem mấy em nhỏ chọc xoài thui nhưng vì chạy chậm và tóc vướng nên mới bị....hic
Hy _ NhiênChắc thế e à. Và hnay c cũng bị ong vàng đốt

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
Mình thì hồi bé thì hơi đi chơi không biết đường về * giờ thì khác rùi*. Hồi đó tối đi cháy phố hoặc đi trêu chó cùng ae ( cùng trêu còn đến lúc nó đuổi thì thằng nào lo thân thì thằng đó chạy mặc xác anh em) rồi mỗi đứa một ngả đi tìm nhau xong thì hết buổi tối ^^. Nhưng giờ thì không đi nữa vì hết thời rùi nhưng vẫn còn anh em chí cốt * vẫn đi trêu chó* ^^

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Mình thì hồi bé thì hơi đi chơi không biết đường về * giờ thì khác rùi*. Hồi đó tối đi cháy phố hoặc đi trêu chó cùng ae ( cùng trêu còn đến lúc nó đuổi thì thằng nào lo thân thì thằng đó chạy mặc xác anh em) rồi mỗi đứa một ngả đi tìm nhau xong thì hết buổi tối ^^. Nhưng giờ thì không đi nữa vì hết thời rùi nhưng vẫn còn anh em chí cốt * vẫn đi trêu chó* ^^
No Hope ツÔi tuổi thơ đáng nhớ ^^

• Like
Reactions: Hy _ Nhiên

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
No Hope ツđúng vậy là một tuổi thơ không thể quên ở đâu được ^^

View previous replies…

No Hope ツ

Học sinh
Thành viên
10 Tháng bảy 2022
41
171
31
Địa Ngục Trần Gian
Hà Nam
:p:p May mà không bị rượt bán sống bán chết như mìnhhhh :>(má ơi mình cũng từng trêu chó mà lúc đó gan đi trêu chó đẻ :Tuzki8:Tuzki8
Nguyệt Đang Ôn Thitại mình đi cùng hội đông đông mà chỉ trêu 1 con thui nên tỉ lệ bị nhắm là rất thấp ^^:Tuzki46mà mình đi cũng có mấy đứa nhỏ tụi nó chạy chậm hơn nhiều nên mình không bị đớp :Tuzki56

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
tại mình đi cùng hội đông đông mà chỉ trêu 1 con thui nên tỉ lệ bị nhắm là rất thấp ^^:Tuzki46mà mình đi cũng có mấy đứa nhỏ tụi nó chạy chậm hơn nhiều nên mình không bị đớp :Tuzki56
No Hope ツUầy mayy đấy mà trêu chó là thú vui tao nhã của đa số người ><

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
501
1,205
176
18
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Chị bây h vẫn hay đạp xe đi trêu nè, đợi nó chạy đến gần mới bắt đầu chạy! Cái cảm giác này nó có thể giải toả ưu phiền một cách thần kỳ
Hy _ Nhiên>< chỉ tiếc là xe đạp e bị đứa e họ lm hỏng và h quen đi xe máy rùi nên cg ít khi đi xe đạp nếu ko e cg giống c hì ^^

• Love
Reactions: Hy _ Nhiên

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
tuôi thơ của e mà e nhớ nhất là thăm bố ở tù á lúc nớ cả nhà vui vẻ quá trời