[Tư vấn] Ngành nghề yêu thích

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
bn giống giống mk, nhưng mk khác chút
- Học tốt môn: Toán, Lý, Hoá ( thực ra Hoá mk cũng học tốt bình thường)
- Sở thích: Hát ... rất yêu âm nhạc
Mk từng tham gia những khoá học hè về âm nhạc, và đc các thầy cô nx khá tốt. Nhưng bây h mk chưa biết nên chọn nghề j:p:p:p:p:p:p:p:p:p
Nên chọn bách khoa, sư phạm

• Like
Reactions: Vô Vị

Neko Chan

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
97
42
106
21
Hà Nội
Anime
mk chẳng biết nên làm nghề j nữa hết á...vì môn học nào mk cx thấy còn hơi yếu chỉ có 3 môn Toán Hóa Anh thì gọi là đủ dùng thôi! còn Lí thì dốt đặc k bít cái j:p:p

aooyuki@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng hai 2016
486
552
151
22
Đồng Nai
làm nghề nào cũng đc, bama muốn mình theo ngành bác sĩ thì theo thôi. Nói ra có lẽ hơi mê tín minh chắc do cung bảo bình luôn đam mê tìm tòi, muốn học nhiều nên ngành nghề nào với mình cũng vậy không quan trọng bởi vì cái nào cũng muốn làm. Với mình thì không có gì là vĩnh viễn, chỉ có độ bền và khả năng tồn tại của chúng trước thời gian là bao lâu mà thôi !

• Like

Luna Lê

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2017
88
85
149
21
ngày nhỏ thì thích làm bác sĩ bây giờ lớn rồi cx chẳng biết mk thực sự thích nghề nào nữa ,vì cứ thấy nghề nào hay hay là thích à

• Like

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Ai ở team văn vô đây

• Like
Reactions: ~Never cry~

thanhthao361998

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tám 2015
94
69
126
25
Tp .HCM
Xem ra ba má mọi người thường hướng con mình vào ngành bác sĩ, sư phạm gì đó nhỉ, nhưng ko bik con mình có phù hợp và đủ năng lực ko...
Nói chung mình khuyên các bạn nên chọn vào ngành mình đam mê và có năng lực để theo đuổi ngành ấy như vậy mới có kết quả tốt được!

:);):Dr23

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Xem ra ba má mọi người thường hướng con mình vào ngành bác sĩ, sư phạm gì đó nhỉ, nhưng ko bik con mình có phù hợp và đủ năng lực ko...
Nói chung mình khuyên các bạn nên chọn vào ngành mình đam mê và có năng lực để theo đuổi ngành ấy như vậy mới có kết quả tốt được!

:);):Dr23
Đúng đó bạn

• Like
Reactions: thanhthao361998

aooyuki@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng hai 2016
486
552
151
22
Đồng Nai
Ai ở team văn vô đây
thi hk xong mình viết tác phẩm mới của mình, tiếc là tác phẩm cũ do đổi wind mà vô tình xóa mất, thế là công sức 2 năm trời theo đó mà tan biến đi, khóc không ra nước mắt mà. nhưng viết cái mới, học hỏi thêm từ cái cũ, có lẽ sẽ mang nhiều kinh nghiệm được tích lũy trong từng nét chữ câu văn hơn, chắc vậy !

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
thi hk xong mình viết tác phẩm mới của mình, tiếc là tác phẩm cũ do đổi wind mà vô tình xóa mất, thế là công sức 2 năm trời theo đó mà tan biến đi, khóc không ra nước mắt mà. nhưng viết cái mới, học hỏi thêm từ cái cũ, có lẽ sẽ mang nhiều kinh nghiệm được tích lũy trong từng nét chữ câu văn hơn, chắc vậy !
:)). Truyện thì tôi ít viết nhưng thơ thì đây.

• Like
Reactions: aooyuki@gmail.com
Top Bottom