Tư vấn giúp mình với...

T

tranduyen_2012

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

"Em xin lỗi Anh Admin vì đã post bài không đúng chỗ. Nhưng thực sự em cần sự tư vấn của các Thầy cô cũng như các Bạn nên có gì mạo muội mong Anh Admin thông cảm cho em."

Chào gia đình HOCMAI.VN...

Mình đang là SV năm 2 nghành CNTT. Nhưng thời gian vừa qua mình bị thoát vị đĩa đệm cột sống thắt lưng ( Bệnh về cột sống) nên mình phải bảo lưu để chữa bệnh.
Hiện tại bệnh của mình đã có đỡ hơn nhiều, và mình muốn thi lại ĐH 1 lần nữa.
Mình vừa đăng ký 1 khóa học luyện thị ĐH môn Toán: Thầy Lê Bá Trần Phương
Nhưng đối với mình bây giờ:
- Kiến thức còn lại rất ít.
- Thời gian ôn tập không còn nhiều.

Nên mình mong nhận được sự tư vấn của các Thầy cô cũng như các Bạn về cách học + phương pháp học và nên chú trọng học những phần nào đối với môn TOÁN.

Cảm ơn các Bạn đã dành thời gian đọc topic của mình!
Chúc các Bạn thành công.

H

hacker119

Bây giờ anh đăng kí khoá luyện thi đảm bảo thì hơi phí.Theo em anh nên để đợi luyện thi cấp tốp rồi hãy đăng kí à

D

dinhhung1993

anh muốn................

cách học hiệu quả nhất theo mình nghĩ là nắm thật vững lí thuyết sgk và biết phân tích đề bài chính xác.............
(nói thì đơn giản nhưng không đơn giản tí nào?)

Q

quyet_tam_dau_dai_hoc

Theo cá nhân mình, ko có gì là muộn cả. Vì những lý do sau:
1. Kiến thức bạn đã học rồi từ 2 năm, nếu nắm chắc thì nó chẳng chạy đi đâu cả, bạn chỉ có việc tìm cách gợi nhớ thích hợp thôi. não con người kì diệu hơn bạn tưởng, tôi tin chắc việc đó không hề khó
2. Còn hơn 100 ngày nữa mới đến kì thi (vì bộ đã dời ngày rồi), thay vì ngồi đó lo lắng sao bạn không lên ngay 1 kế họach học tập thật chi tiết và phù hợp với bản thân.
3. Phương pháp chính là thầy của thầy. Học như trâu bò mà phương pháp ko có thì hỏng bét. Cốt lõi là phải có chiến lược đúng đắn kìa.
Mình có 1 số kinh nghiệm như sau:
1: trước khi học bạn nên tải tài liệu về, in ra. để tài liệu trước bàn học, hoc nghiêm túc như còn ở phổ thông.

2: Chú tâm nghe thật kĩ bài giảng, xem kĩ lí thuyết cộng ví dụ. Cái quan trọng là xem cách tư duy của thầy kìa, mình thấy có vài bạn, học mà cứ chê thầy cho ví dụ dễ hay dạy chậm. Đó là sai lầm. Vì ở phổ thông, tôi dám chắc thầy cô chỉ đưa công thức + bài giải chứ ko hề dạy cách tư duy bài bản như thầy. Vậy đừng xem thường cái nhỏ nhé bạn

3: Phải có chiến lược: ví dụ như ôn phần nào trước, phần nào sau. Riêng cá nhân tôi, tôi ko xem theo thứ tự của thầy mà đề ngay chiến lược cho mình:
tuần đầu tiên:nắm lại thật vững tích phân, số phức, câu 1 của KSHS (vì 3 phần này dễ nhất)
Tuần 2,3,4, 5 tiếp tục ôn tập phần: Hình học không gian (cổ điển, tọa độ), câu thứ 2 của KSHS + ôn tâp nắm vững những gì đã học V...V..v

Lúc học việc quan trọng nhất là phải có nghiên cứu cái đề rồi, phần dễ của đề dh ta đánh vô trước, phần khó dành nhiều thời gian ôn luyên, còn phần cực khó như Bất đẳng thức thì để dành để con cháu chúng ta làm ( vì bố nó làm ko nổi)

Đó là 1 số ý tôi chia sẽ cùng bạn. thân ái

T

tranduyen_2012

Mình chân thành cảm ơn mọi người... Hãy chờ giấy báo đậu ĐH của mình nhé.
Chúc các Bạn thành công.

Last edited by a moderator:
Top Bottom