Tư vấn CNTT cho con gái

K

khiyeuchuoi132

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình là nữ muốn thi công nghệ thông tin vì mình thích máy tính và sáng tạo, muốn tiếp cận với khoa học. Nhưng công nghệ thông tin lại chia làm rất nhiều ngành khác nhau như: phần mềm, phần cứng, ... Vậy con gái thich hop di ngành nào trong đó? Làm như thế nào? Sau này ra trường làm ở đâu?
Các bác giúp em

H

huongnhai230

Mình là nữ muốn thi công nghệ thông tin vì mình thích máy tính và sáng tạo, muốn tiếp cận với khoa học. Nhưng công nghệ thông tin lại chia làm rất nhiều ngành khác nhau như: phần mềm, phần cứng, ... Vậy con gái thich hop di ngành nào trong đó? Làm như thế nào? Sau này ra trường làm ở đâu?
Các bác giúp em

Bạn khảo một số thông tin về các chuyên ngành CNTT tại đây để xem xét ngành nào phù hợp với mình để có sự lựa chọn phù hợp.

B

bont

Chào bạn,
Đối với ngành CNTT có rất nhiều chuyên ngành liên quan, như lập trình, quản trị viên....... Những chuyên ngành liên quan đến phần mềm và phần cứng thì theo mình bạn nên lựa chọn chuyên ngành liên quan đến phần mềm, Chứ con gái mà tham gia sửa chữa những phần cứng thì vất vả lắm.
Mà sau này ra trường bạn có thể làm ở tất cả các đơn vị doanh nghiệp, tổ chức nhà nước,

B

bi.mit.bi

Các bác giúp em

[FONT=arial, helvetica, sans-serif]Việc chọn chuyên ngành phù hợp phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố: sở thích, khả năng, điều kiện làm việc,...[/FONT][FONT=arial, helvetica, sans-serif][FONT=arial, helvetica, sans-serif]Ngành CNTT đòi hỏi tính bền bỉ, kiên trì và đầu tư thời gian trong mỗi lần làm việc. [/FONT]Có nhiều phụ nữ cũng đã vượt qua những khó khăn này và thành công trong lĩnh vưc về phần cứng. Tuy nhiên theo mình là phụ nữ, khi lập gia đình, phải dành nhiều tới gian cho gia đình nữa thì mình nên lựa chọn lĩnh vực về phần mềm sẽ bớt vất vả hơn. Mình thấy với nữ việc thiết kế website, trò chơi, [/FONT][FONT=arial, helvetica, sans-serif][FONT=arial, helvetica, sans-serif]về kỹ thuật thì không khó[FONT=arial, helvetica, sans-serif], tuy nhiên [/FONT]người thiết kế phải có những kiến thức về mỹ thuật và với nữ thì cũng rất phù hợp. [/FONT][/FONT]

Top Bottom