Hóa 8 Tư vấn cách học Hóa

0915943416

Học sinh
Thành viên
4 Tháng chín 2019
74
16
26
18
Hưng Yên
THCS Đình Cao

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Em đang học lớp 9 nhưng em bị mất gốc Hóa, em rất chán khi học hóa. Ai có phương pháp, bí quyết học hóa tốt chỉ em với ạ. Em cảm ơn nhiều a!
Hi bạn!
Đầu tiên bạn mua cho mình quyển 'Sổ tay hoá học THCS ' bán ở hiệu sách ý.
Nó tổng hợp toàn bộ kiến thức ở THCS một cách rất chi tiết. :eek:
Tiếp theo bạn học thuộc bảng các nguyên tố hoá học ở trang 48 thì phải (SGK Hoá 8)
Rồi bạn tự lực phải tổng hợp lại toàn bộ các kiến thức bằng cách vẽ sơ đồ tư duy từng chương ra, từng phần ra
Học thuộc cách cân bằng phương trình; tính C%, Cm, n, m, M, d A/B; cách tính từ phương trình ra các số liệu (n, m, M)
bài toán dư thừa, bài toán hỗn hợp (Cái này nâng cao khá giúp ích cho học lớp 9)
Sau khi học sạch Lí thuyết thì lên mạng tìm đề bài, tham khảo cách giải, làm thật nhuần nhuyễn đến khi nhìn vô phát biết ngay cách làm.
Vì mất gốc hoá 8 và phải học // chương trình 9 thì khá khó nên nếu bạn đã danh thời gian khi vào hè học chút hoá 8 thì hay.
Vậy nha! Chúc bạn may mắn.
P/S: Cần học lại hoá 8 thì lên Học Mãi học online lại (Gợi ý) hoặc học thêm ở ngoài là được. Sợ bạn áp lực nhiều thôi :eek:

Kayaba Akihiko

Cựu Mod Hóa
Thành viên
17 Tháng năm 2019
2,045
1,881
311
19
Bắc Giang
THCS Tân Dĩnh
Em đang học lớp 9 nhưng em bị mất gốc Hóa, em rất chán khi học hóa. Ai có phương pháp, bí quyết học hóa tốt chỉ em với ạ. Em cảm ơn nhiều a!
Nếu thích em có thể học nền 1 mình vài buổi ở nhà cô dạy nền , rồi đi học clb Hóa luôn em =), anh cũng bị mất gốc hóa giống em nè.Và anh làm y như trên ^^

Michio Kaku

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2019
7
9
21
Bắc Giang
THCS Đồng Kỳ
Hi bạn!
Đầu tiên bạn mua cho mình quyển 'Sổ tay hoá học THCS ' bán ở hiệu sách ý.
Nó tổng hợp toàn bộ kiến thức ở THCS một cách rất chi tiết. :eek:
Tiếp theo bạn học thuộc bảng các nguyên tố hoá học ở trang 48 thì phải (SGK Hoá 8)
Rồi bạn tự lực phải tổng hợp lại toàn bộ các kiến thức bằng cách vẽ sơ đồ tư duy từng chương ra, từng phần ra
Học thuộc cách cân bằng phương trình; tính C%, Cm, n, m, M, d A/B; cách tính từ phương trình ra các số liệu (n, m, M)
bài toán dư thừa, bài toán hỗn hợp (Cái này nâng cao khá giúp ích cho học lớp 9)
Sau khi học sạch Lí thuyết thì lên mạng tìm đề bài, tham khảo cách giải, làm thật nhuần nhuyễn đến khi nhìn vô phát biết ngay cách làm.
Vì mất gốc hoá 8 và phải học // chương trình 9 thì khá khó nên nếu bạn đã danh thời gian khi vào hè học chút hoá 8 thì hay.
Vậy nha! Chúc bạn may mắn.
P/S: Cần học lại hoá 8 thì lên Học Mãi học online lại (Gợi ý) hoặc học thêm ở ngoài là được. Sợ bạn áp lực nhiều thôi :eek:
Em cũng thấy bản thân hơi "ngu" hóa nên em sẽ áp dụng ngay và luôn hehe.

P/s: À, trang 42 sgk Hóa 8 chứ.:p

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Hình như trang 42 chứ bạn nhỉ. À nhưng mà mình chỉ cần thuộc hóa trị và ký hiệu nguyên tố thôi, còn nguyên tử khối khi thi luôn cho hết nên không cần thuộc. Đầu mình còn phải nhớ nhiều thứ khác nữa chứ!

Top Bottom