Sử 10 Tự luận

bichtuyen0784844482

Học sinh mới
Thành viên
11 Tháng tám 2022
25
32
6
19
Cà Mau

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Tại sao nét đặc trưng cơ bản của truyền thống yêu nước Việt Nam thời phong kiến là chống ngoại xâm bảo vệ độc lập dân tộc
bichtuyen0784844482Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
- Trong tiến trình lịch sử của dân tộc ta, nạn ngoại xâm là mối đe dọa thường xuyên và nguy hiểm nhất đối với sự sống còn của đất nước. Trên thế giới, có lẽ không còn dân tộc nào phải trải qua nhiều cuộc chiến tranh chống xâm lược hay giành lại độc lập cho đất nước cho dân tộc Việt Nam. Bởi vậy, ngay từ đầu buổi dựng nước, chống giặc ngoại xâm để trở thành nhu cầu cấp thiết. Dựng nước đi đôi với giữ. nước và quy luật tồn tại phát triển của dân tộc ta - Chính vì lẽ sống còn của dân tộc, của tổ quốc nhân dân Việt Nam đã đoàn kết lại, nhất trí đồng lòng vượt qua mọi hi sinh gian khổ, phát huy mọi tài năng, trí tuệ, chiến đấu dũng cảm, đánh bại các thế lực hùng mạnh như Tống, Nguyên, Minh, Thanh giành thắng lợi cuối cùng.
- Trong các cuộc kháng chiến chống giặc ngoại xâm, bảo vệ độc lập dân tộc ý thức tình cảm và tâm hồn của con người Việt Nam trở nên trong sáng, chân thành và cao thượng hơn bao giờ hết. Như vậy, chống ngoại xâm bảo vệ độc lập dân tộc là nét đặc trưng nổi bật nhất của truyền thống yêu nước Việt Nam thời phong kiến.
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Top Bottom