English THCS Từ điển offline cho window 10

Lê Quỳnh Phương

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
229
135
86
Vĩnh Phúc
NVX High School
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người giúp mình tìm từ điển offline với, hôm trước mình lỡ tay xóa một cái nên giờ phải đi down lại. Từ điển lúc trước của mình là esdictionaries nhưng giờ mình tìm link down lại thì không được.
Các bạn có thể giới thiệu cho mình bộ từ điển offline nào tốt chút được không ạ? (không có key và cho win 10 nha)
@Tuấn Anh Phan Nguyễn @Phạm Dương @Nguyễn Võ Hà Trang

Dưa Chuột

GOLDEN Challenge’s winner
Thành viên
7 Tháng năm 2018
432
317
101
20
Bình Định
THPT Số 1 Phù Cát
Mọi người giúp mình tìm từ điển offline với, hôm trước mình lỡ tay xóa một cái nên giờ phải đi down lại. Từ điển lúc trước của mình là esdictionaries nhưng giờ mình tìm link down lại thì không được.
Các bạn có thể giới thiệu cho mình bộ từ điển offline nào tốt chút được không ạ? (không có key và cho win 10 nha)
Bạn thử tải từ điển Lạc Việt xem!!!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Bạn cần từ điển Anh- Anh hay Anh- Việt? Theo mình thì từ điển online có vẻ độ chính xác cao hơn, hơn nữa mấy app này tải về máy tính dễ bị nhiễm virus lắm. Từ điển offline trên máy tính thì giao diện không đẹp, kiểu không bắt mắt lắm. Hoặc là từ điển giấy cũng ổn nè, tra thì hơi mất thời gian thật, nhưng mà hiệu quả hơn tra từ điển trên máy tính.

Còn từ điển mà mình highly recommend là Oxford Advanced Learners' Dictionary, link tải thì trên mạng đầy. Đây là từ điển Anh- Anh, gần như là giống so với bản online, mặc dù bản online vẫn tốt hơn. Nói là từ điển nhưng nó là 1 cái app trên cả từ điển luôn, có phần luyện tập để nâng cao vốn từ, rồi hướng dẫn viết thư, ... Rất OK, hehe

Từ điển Anh- Việt thì mình chưa bao giờ dùng, nhưng hồi đi học đội tuyển thấy thầy của mình dùng Lạc Việt mtd9 EVA. Cái này thì mất tiền, chỉ được dùng thử trong 1 tháng. Nhưng cứ xong 1 tháng là thầy xóa rồi tải lại cái mới và cứ thế thầy dùng suốt mất năm mà chả mất đồng nào :v (@jehinguyen) Nói chung thì từ điển này OK, nó không chỉ dịch tiếng Anh mà còn nhiều thứ tiếng khác. Từ điển này mình thích ở chỗ có số lượng từ đồ sộ, các giải thích chi tiết, nội dung súc tích, biên soạn công phu mà cách sử dụng thì đơn giản, không quá phức tạp

Nói chung thì mình chỉ thích 2 apps từ điển này, mình thì hay dùng từ điển online nên không tìm hiểu nhiều lắm.

Lê Quỳnh Phương

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
229
135
86
Vĩnh Phúc
NVX High School
Bạn cần từ điển Anh- Anh hay Anh- Việt? Theo mình thì từ điển online có vẻ độ chính xác cao hơn, hơn nữa mấy app này tải về máy tính dễ bị nhiễm virus lắm. Từ điển offline trên máy tính thì giao diện không đẹp, kiểu không bắt mắt lắm. Hoặc là từ điển giấy cũng ổn nè, tra thì hơi mất thời gian thật, nhưng mà hiệu quả hơn tra từ điển trên máy tính.

Còn từ điển mà mình highly recommend là Oxford Advanced Learners' Dictionary, link tải thì trên mạng đầy. Đây là từ điển Anh- Anh, gần như là giống so với bản online, mặc dù bản online vẫn tốt hơn. Nói là từ điển nhưng nó là 1 cái app trên cả từ điển luôn, có phần luyện tập để nâng cao vốn từ, rồi hướng dẫn viết thư, ... Rất OK, hehe

Từ điển Anh- Việt thì mình chưa bao giờ dùng, nhưng hồi đi học đội tuyển thấy thầy của mình dùng Lạc Việt mtd9 EVA. Cái này thì mất tiền, chỉ được dùng thử trong 1 tháng. Nhưng cứ xong 1 tháng là thầy xóa rồi tải lại cái mới và cứ thế thầy dùng suốt mất năm mà chả mất đồng nào :v (@jehinguyen) Nói chung thì từ điển này OK, nó không chỉ dịch tiếng Anh mà còn nhiều thứ tiếng khác. Từ điển này mình thích ở chỗ có số lượng từ đồ sộ, các giải thích chi tiết, nội dung súc tích, biên soạn công phu mà cách sử dụng thì đơn giản, không quá phức tạp

Nói chung thì mình chỉ thích 2 apps từ điển này, mình thì hay dùng từ điển online nên không tìm hiểu nhiều lắm.
Bạn thử tải từ điển Lạc Việt xem!!!
Mình cũng download từ điển Lạc Việt rồi, nhưng như bạn @Nguyễn Võ Hà Trang nói chỉ được dùng thử trong 30 ngày. Nếu cứ hết 30 ngày lại phải download lại rồi xóa đi thì cũng rất mệt:(
Oxford Advanced Learner's Dictionary thì mình down không được
Thôi có lẽ đành giùm từ điển online vậy

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
Mình cũng download từ điển Lạc Việt rồi, nhưng như bạn @Nguyễn Võ Hà Trang nói chỉ được dùng thử trong 30 ngày. Nếu cứ hết 30 ngày lại phải download lại rồi xóa đi thì cũng rất mệt:(
Oxford Advanced Learner's Dictionary thì mình down không được
Thôi có lẽ đành giùm từ điển online vậy
Oxford Advanced Learner's Dictionary cũng cost kha khá thì phải, thường thì từ điển chất lượng cao không bao giờ, hoặc ít khi, hoặc là nó cũ rồi thì mới miễn phí
Yeah, thử hỏi bạn nào đó quen dùng từ điển offline đi. Mình thì chỉ dùng từ điển online thôi, nó cũng tiện lợi hơn mà ...

tuananh982

Á quân kiên cường WC 2018
Thành viên
5 Tháng tư 2017
2,897
7,032
694
Quảng Trị
THPT
Mình mách bạn cách này nha, nhưng mà không khuyến khích lắm. Bạn lên mạng tìm tải "ACMarket" (chỉ cho Android) đây là một kho ứng dụng siêu bự gồm nhiều loại game đã được mod, các loại từ điển (collocations, synonyms) và nhiều sản phẩm của Oxford hay Cambridge đều đã được cài VIP. Mình xài gần 1 năm vẫn thấy ổn và hầu như không có lỗi gì

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Offline thì chị thấy có Lạc Việt, em có thể mua bản quyền ở FPT hoặc Điện máy xanh, giá thì chị cũng không rõ vì chị không dùng offline trên laptop. Offline thì điểm cộng của nó đó là tiện kể cả khi không có wifi hay 3G/4G, nhưng muốn tìm hiểu rộng hơn hay muốn xem ý kiến của người bản ngữ thì lại không có.
Thường chị dùng extension của Google hoặc là search thì hiểu rõ hơn về ý nghĩa cũng như cách dùng của nó, cái này thì yêu cầu lúc nào cũng quanh em cũng phải có sóng Wifi hoặc 3G/4G, cái này thì ở VN chưa phổ biến lắm, thế nhưng có nhiều từ kiểu chuyên ngành thuật ngữ thì em lại tìm được kha khá những giải thích từ người bản xứ về từ này mà tra kiểu đồng nghĩa, trái nghĩa cũng sát ý hơn là dùng offline.

Lê Quỳnh Phương

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
229
135
86
Vĩnh Phúc
NVX High School
Mình mách bạn cách này nha, nhưng mà không khuyến khích lắm. Bạn lên mạng tìm tải "ACMarket" (chỉ cho Android) đây là một kho ứng dụng siêu bự gồm nhiều loại game đã được mod, các loại từ điển (collocations, synonyms) và nhiều sản phẩm của Oxford hay Cambridge đều đã được cài VIP. Mình xài gần 1 năm vẫn thấy ổn và hầu như không có lỗi gì
Mình còn không biết Android là cái gì, cài làm sao. Mà hình như có lần mình đã cài thử rồi nhưng tải về thì không biết dùng ra sao. Nên để máy bớt nặng đã Delete rồi. Thôi chắc mình không down từ điển offline nữa vậy.

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
Mình còn không biết Android là cái gì, cài làm sao. Mà hình như có lần mình đã cài thử rồi nhưng tải về thì không biết dùng ra sao. Nên để máy bớt nặng đã Delete rồi. Thôi chắc mình không down từ điển offline nữa vậy.
Android là hệ điều hành của các điện thoại như kiểu Samsung, OPPO, vivo, ... Nói chung là gần như tất cả các hãng điện thoại trừ Iphone, và có lẽ cả Huawei.
Từ điển online vẫn là số 1 aa
Còn nếu offline thì có lẽ dùng cho điện thoại thì hợp lý hơn, vì như kiểu đi học cũng có thể dùng, hoặc đi chơi các kiểu, chứ máy tính thường chỉ để ở nhà, mà ở nhà thì lúc nào chả có wifi (phần lớn là thế) nên mình nghĩ nếu dùng PC thì cứ từ điển online là ổn nhất

Top Bottom