Trường nào có chỉ tiêu NV2 khối B

Thảo luận trong 'Tuyển sinh 2008' bắt đầu bởi truong221, 5 Tháng tám 2008.

Lượt xem: 7,068

1. truong221

truong221 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mình có bạn được 21.5 điểm khối B, cộng thêm 0.5 điểm KV và rất thích học ngành CNSH.
    Các bạn có biết trường nào có khả năng có chỉ tiêu NV2 dành cho khối B tầm điểm đó ở Hà Nội không, mách giúp mình với. Thanks.

2. truong221

truong221 Guest

Up cái này lên cái nhỉ. Bạn nào giúp tớ đi, cần gấp quá!

3. kid1211

kid1211 Guest

Àh đúng đó, mọi ng` hảo tâm júp mình với nhé, mình cũng 22d kB ko đc ưu tiên j` hết. NV2 kB chắc chỉ còn Nông nghiệp và Lâm nghiệp nhỉ???:(
    Nhưng nói thật 22 mà mún học CNSH thi hơi khó đó, vì ít tr` tốt mà con khoa này lắm
    Bạn mình nói CNSH phương Đông cũng dạy đó, điểm lấy cũng ko cao lắm đâu, bạn tìm hiểu thêm nhá

4. lagiang

lagiang Guest

Chào các em! dưới đây là 1 số trường tuyển thí sinh khối B, NV2, chủ yếu tập trung ở miền Nam :(. Hocmai.vn sẽ cố gắng tập hợp sớm thông tin về các trường phía Bắc để các em tiện tham khảo.

Trường ĐH Nông Lâm TPHCM xét tuyển 70 chỉ tiêu NV2 vào 3 ngành lâm nghiệp, nông lâm kết hợp, ngư y. Trường ĐH Nha Trang tuyển 90 chỉ tiêu NV2 vào 3 ngành nuôi trồng thủy sản, bệnh học thủy sản, quản lý nuôi trồng và nguồn lợi thủy sản. Trường ĐH Sài Gòn chỉ tuyển NV2 vào ngành sư phạm sinh học với 15 chỉ tiêu, Trường ĐH Cần Thơ chỉ tuyển 43 chỉ tiêu vào ngành chăn nuôi...

Tại Trường ĐH Công nghiệp TPHCM, trường xét thí sinh thi khối B vào 5 ngành: công nghệ hóa học, hóa phân tích, công nghệ thực phẩm, công nghệ sinh học và công nghệ môi trường với điểm xét từ 15-17. Tương tự ở hệ CĐ, trường cũng tăng cường xét tuyển NV2 thêm khối B ở 27 ngành thuộc nhóm ngành điện tử, điện, cơ khí, công nghệ hóa, kinh tế...

Tại Trường ĐH Sài Gòn, thí sinh thi khối B có cơ hội nộp hồ sơ vào hệ CĐ ngành khoa học môi trường, SP sinh học, SP KT gia đình... Tại Trường ĐH Hùng Vương, thí sinh thi khối B không chỉ có thể nộp hồ sơ xét tuyển NV2 vào ngành truyền thống tuyển khối B như công nghệ sau thu hoạch mà còn có thể nộp hồ sơ vào các ngành khối kinh tế như: quản trị kinh doanh, quản trị bệnh viện, tài chính – ngân hàng, kế toán. Tại Trường ĐH Văn Hiến, thí sinh thi khối B có thể nộp hồ sơ vào ngành tâm lý học. Ở hai ĐH ngoài công lập này, điểm xét NV2 bằng điểm sàn.

Chúc các em thành công!

Các em có thể tham khảo thêm 2 bài viết dưới đây để có thêm thông tin!

Để có lựa chọn đúng cho NV2

Cơ hội mang tên NV2

5. 0974228770

0974228770 Guest

tim kiem truong dai hoc thap diem

moi nguoi cho toi hoi toi la mot hoc sinh voi hoc luc ko may la kha toi muon moi nguoi mac cho toi mot truong nao voi thang diem de mot trut co duoc ko vay ?o-+o-+

6. nam2009

nam2009 Guest

em trai em thi đại hoc được 18 điểm vào dh giao thông vận tải hà nội liệu có đỗ được không ạg? em cảm ơn

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted