Trường dân lập Hưng Đạo (Bthạnh) và những điều cần biết

H

hocmai3010

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi là một phụ huynh của một học sinh đã học trường THPT Dân Lập Hưng Đạo trên đường Nguyễn Văn Đậu quận Bình thạnh . Nếu phụ huynh nào có ý định cho con em mình vào học ở trường này thì tôi khuyên rằng :
_ Đây Là một trường phản giáo dục
_ Tỉ lệ đậu tốt nghiệp 20%
_ Làm đủ mọi cách để moi tiền học sinh như : đi trễ phải nộp 5000 , nếu không muốn truy bài vào buổi tối thì phải nộp 20.000 .
_ Ép buộc học sinh phải học nội trú mặc dù không có nhu cầu , nếu không muốn ở nội trú thì phải chi một số tiền cho hiệu trưởng thì không phải học nội trú .
_ Mặc dù trường chỉ nhỏ như ngôi nhà , không đủ chỗ cho học sinh nội trú sinh hoạt .
_ Không có học sinh nào ở lại lớp dù học rất yếu .
_ Khi đang học dang dở muốn chuyển trường thì rất khó , nếu muốn chuyển phải tốn một số tiền . nếu không sẽ bị đánh vô học bạ là ở lại lớp .

Tôi mong muốn sở Gíao dục sẽ kiểm tra và giải thể trường này sớm và những phụ huynh có con em đang học thì nên chuyển đi đừng để khi đã đến lớp 12 không rút ra được nữa thì hối hận đã muộn .Cám ơn

M

madahutmo

bạn có thể cho mình số điện thoại hỏi rõ được không àh.mình là phụ huynh sắp cho con mình vô trường này nhưng không biết chất lượng ra sao?

Top Bottom