Trưng cầu ý kiến thành viên về việc thay đổi giao diện và tái cấu trúc diễn đàn!

T

thaonhib4

E thấy nên chia cấu trúc theo môn :D

Thứ nhất: các mod quản lí tốt và hiệu quả hơn

Thứ hai: mem sẽ chuyên sâu và dễ theo dõi vào từng môn vì kiến thức là xâu chuỗi

Thứ ba: nếu chia theo lớp thì load lui load tới nhiều lần của mod+mem khi thay đổi
lớp~> lag nặng nề hơn

Kết luận là theo môn hợp lí nhất :D

D

dhbk2013

Theo em thì nên để cấu trúc theo từng lớp học .
Lí Do :
+ Thứ nhất : Có sự phân chia các cấp bậc học
+ Thứ 2 : Đỡ lag hơn so với cấu trúc hiện tại của diễn đàn
+ Thứ 3 : Việc phân chia theo lớp sẽ giúp các thành viên lựa chọn phù hợp với cấp bậc của mình và sẽ vào cấp bậc đó 1 thời gian dài nên đỡ gây ra hiện tượng ùn tắc cho diễn đàn .

T

truongduong9083

Hoàn toàn nhất trí cách chọn cấu trúc theo môn. Làm thế nào để diễn đàn cải thiện tình trạng lag mạng là được. Mình chỉ có ý kiến vậy thôi

D

depvazoi

Em thích cái cấu trúc theo môn hơn vì nó gần gũi với cái giao diện hiện giờ của hocmai với lại anh admin làm sao cho nó chạy nhanh lên, máy em lúc nào vô hocmai là chậm như rùa.

T

tieuvan95

em cũng ủng hộ việc thay đổi cấu trúc diễn đàn theo môn.em nghĩ như vậy thì sẽ cải thiện được tình trạng lag của diễn đàn mình

K

kakashi_hatake

Theo em là theo môn, như vậy học chuyên sâu hơn, tránh tình trạng học môn này nhảy môn khác, như vậy không hiệu quả
Như mọi người, em cũng mong diễn đàn sao cho load nhanh lên là được, đây là vấn đề thiết yếu nhất

T

thaihang99

Em nghĩ nên xây dựng cấu trúc theo lớp để vừa tiện tìm kiếm vừa tải nhanh hơn............

H

hocmai.diendan

Cảm ơn tất cả các em, các em tiếp tục cho ý kiến nhé. Thời hạn cuối sẽ là thứ 5 tuần này 18/10. Sau đó sẽ căn cứ theo ý kiến các em để hoàn thiện lại và khắc phục các lỗi luôn. Chúc các em học tốt và thành công.

V

vjtkon1998

Theo em là nên xây dựng cấu trúc theo môn hơn vì
+việc đó thuận tiện hơn rất nhiều khi chúng ta cần tìm 1 môn học nào đó.
+Đối với các bạn ôn chuyên về 1 môn nào hay ôn đội tuyển đó cũng có thể dễ nhìn và dễ tìm kiếm hơn ạ.

D

dbthuy

Chị có một số ý kiến như thế này.

Để đưa ra nguyên tắc chọn phương án ta nên:
- Mạnh dạn thay đổi thói quen, cái này thường mọi người hay ngại nhưng thay đổi thói quen để làm mới mình và tiếp cận theo nhiều góc độ giúp mình kinh nghiệm phong phú hơn.
- Đứng từ góc độ người sử dụng thì thế nào là thuận tiện nhất, không đứng từ góc độ Mod mà tính rằng việc quản lý thế nào là thuận tiện nhất. Nếu có phân chia theo cấu trúc mới thì chúng ta cũng có thể tổ chức quản lý được. Nếu trưởng nhóm trước kia theo Môn thì giờ ta có thể có trưởng nhóm theo Lớp...

Một số trao đổi với mọi người ...

C

cuong276

Theo em nên chọn cấu cấu theo lớp.
Việc này có thể làm cho mọi người tìm được nguồn kiến thức phù hợp với mình.

C

caheosua

Có lẽ câu trả lời của em đến hơi muộn.
Vâng nếu theo cấu trúc lớp thì các bạn sẽ tìm kiếm được kiến thức phù hợp với mình (có thể) nhưng nhiều khi các bạn muốn biết rõ hơn, biết sâu hơn các bạn tìm ở đâu, khi kiến thức các bạn học ở trình độ lớp đó chưa đủ
Theo em thì để theo cấu trúc môn học, vì thực ra kiến thức là 1 hệ thống, lên lớp trên vòng tròn mở rộng ra, vẫn là những kiến thức cũ nhưng sâu hơn, rộng hơn thôi. Để theo môn thì nó liền mạch hơn, hệ thống hơn, và các bạn sẽ hiểu rõ bản chất vấn đề hơn ạ

N

nghgh97

Em chọn cấu trúc theo môn, vì kiến thức là xuyên suốt
chứ không có ranh giới rõ rệt giữa các lớp
Vì thế cấu trúc theo môn là dễ theo dõi và hợp lí nhất.

N

nguyengiahoa10

Em chọn phương án cấu trúc theo môn.

Top Bottom