[TRƯNG CẦU Ý KIẾN] Điều chỉnh hoạt động toàn diễn đàn lần 1

H

hoankc

em thì ..... thế nào cũng ok , em onl sáng sớm mà
nhưng tốt nhất là không nên
em đang tích cực lôi kéo mem vô đây
giờ mà ẩn thì chít ah

N

ngoisaotim

Em chỉ muốn nói đúng một câu thôi: thời gian mà anh bảo ẩn các box lại nhằm đúng thời gian em hay online nhất (vì đang ở trọ nên em ít online sau 18h lắm! Chủ yếu là buổi chiều). Kiểu này... hơi căng anh ạ! Nếu ẩn thì em nghĩ nên ẩn vào khoảng giữa đêm thì còn tạm ổn, chứ ẩn ban ngày thì...

M

Moderator

Việc trưng cầu ý kiến mới tổ chức có một vài ngày nhưng dường như các thành viên đều không tán đồng việc Ẩn box vào thời gian trên, Ban quản trị sẽ xem xét và tiếp tục lấy ý kiến của thành viên về việc này.

Cảm ơn ý kiến đóng góp của các em!

L

liknight_kamihame

Oái. Nếu đóng các box giải trí thì lấy đâu ra cái thư giãn sau khi học anh ui :((

Z

zinkitino

ko nên ẩn box anh ạ

còn về việc mở thêm box mới, em nghĩ anh cũg nên xem xét lại

hiện tại 4rum chúg ta đã có quá n` Box và Sub

thật sự vào 4rum dạo này em thấy chóng mặt :( vì có n` quá >"<

mà n` là thế nhưng số box và sub có hoạt độg và có hiệu quả cũg ko n`

nên theo em, thay vì cứ thêm, anh nên bớt đj thj` hơn, để members cũg như mods dễ theo dõi, dễ quản lí

L

leduchoang

Re: [TRƯNG CẦU Ý KIẾN] Điều chỉnh hoạt động

Moderator said:
Để góp phần chấn chỉnh lại các hoạt động trên diễn đàn, Ban quản trị quyết định trưng cầu ý kiến của toàn thể các thành viên về việc thay đổi cơ cấu hoạt động của diễn đàn như sau. Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp thiết thực từ các thành viên.

Việc điều chỉnh này, kết hợp với các quy định về xử lý các nick SPAM sẽ góp phần làm cho diễn đàn thực sự trở thành địa chỉ bổ ích cho các bạn học sinh Học tập và Trao đổi kinh nghiệm!

A. LỘ TRÌNH THỰC HIỆN:
- Thời gian tiếp nhận ý kiến thành viên: Từ 10/3 đến hết 30/3/2008
- Sửa đổi, bổ xung và áp dụng: Từ 1/4/2008

B. NỘI DUNG TRƯNG CẦU Ý KIẾN
1. Ẩn toàn bộ các Box thuộc chuyên mục Giải lao một tí Các vấn đề khác trong thời gian từ 9h00 đến 18h00 từ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần (trừ các ngày lễ, Tết...)
- Khi Ẩn các Box thì thành viên sẽ không thể tham gia đọc hoặc gửi bài viết.

2. Mở thêm chuyên mục Cuộc sống quanh ta bao gồm các Box con:
a. Tìm hiểu Pháp luật
b. Giới tính (gồm 2 Sub là Dành cho phái nam và Dành cho phái nữ)
c. Giữ gìn sức khoẻ
d. Hoạt động cộng đồng

C. Ý KIẾN ĐÓNG GÓP
Chỉ đưa ra ý kiến về một trong các vấn đề sau:
- Đồng ý hay không việc Ẩn hoạt động của các Box giải trí trong tuần và chỉ mở vào cuối ngày và cuối tuần! + lý do
- Ý kiến về tên gọi các Box và chuyên mục chuẩn bị mở.
- Ý kiến về việc có nên mở hay không các Box trên.
- Ý kiến đề xuất mở thêm các Box, chuyên mục mới.
ANh ơi kệ thằng Thắng. Em ủng hộ. CHấn chỉnh ngay anh ak

N

ninuyaa

em thấy 4erum mình càng ngày càng vắng anh ạ.
việc lập thêm box mới thì càng tạo sự chia rẻ thôi nagy vả bản thân em dạo này cũng it online với lại em thấy 4rum mình nạn spam diễn ra mạnh mẽ quá mà các mod như em chẵng có nhiều thời gian để chấn chỉnh 4rum nữa !

H

huongdiep

Hic....Đúng là các Mod không trở tay kịp với tình trạng spam đáy
Tớ thấy cứ thẳng tay del và sử phạt spamer chứ không thì không ổn

H

huongdiep

Hic....Đúng là các Mod không trở tay kịp với tình trạng spam đáy
Tớ thấy cứ thẳng tay del và sử phạt spamer chứ không thì không ổn

L

lehoang96

em nghĩ ràng nếu đóng bõ thư giãn thì đầu ai đó sẽ thành Hỏa diệm sơn mất
Nhưng tạo box mới thì PERFECT!
Ý kiến của huongdiep hay đấy nhưng cần thêm khoản nộp phạt

C

chimtrangmocoi

em hok đồng ý vì buổi trưa em mới online được
Nhưng em đồng ý mở thêm box mới

D

duongcongtan

mọi người viết thật hay đây là lần đầu mình tham gia mong dc cac bạn giú đỡ nhiều về sau . mình thi năm nay là năm 2 mà vẫn thấy khó quá làm thế nào để học dc môn Đại Số dây ?

L

lehoang96

Theo em ta nên bổ sung các chương trình mới
ví dụ:
Tạo chương trình kiểu CLB Trạng và bạn(trên truyện Thần đồng đất Việt)(Nhớ hỏi công ty Phan Thị-"chủ tịch"truyện đấy! :)
Thêm phần tìm kiếm(kiểu trên Google)
Ngoài ra mấy game của ta chạy hơi chậm X(
À quên khi click vào mục trả lời, ngoài hình vui cần thêm các ảnh khác để đề dưới tên(bên trái bài viết)
Ngoài ra 4rum cần bổ sung chổ mà thành viên tự làm bài viết ;)

Mô hình HĐ của diễn đàn:

Phòng của BQT(nơi tiếp nhận spam và bài viết)------>gửi bài viết lên diễn đàn
------>đưa spam vào thùng
rác

ta nên xóa các thông báo đã quá hạn hay hơan 1 tháng kể từ ngày có cáo thị đó(thui rút còn 20 ngày trừ mùa thi)

A

aqnacm

Tại sao lại phải đề nghị ẩn các box => là do spam nhiều quá
Tại sao lại để spam nhiều quá => là do BQT không kiểm soát được
Tại sao không kiểm soát được => là do thiếu thời gian và nhân lực

vậy đã thiếu thời gian và nhân lực thì mở thêm box và thêm hoạt động có ích gì ?
Ngay cả cái cuộc thi nhóm dây dưa đến nửa tháng trời dân tình chán chả buồn tham gia nữa

Nghĩ ra thêm hoạt động thì tốt thôi nhưng những hoạt động đang có còn chẳng đảm bảo thì bôi ra làm gì

M

meo_beo

Em thấy thêm các box thì tốt chứ Ẩn hoạt động thì là 1 điều hok thể=>em hok đồng ý việc ẩn hoạt động của các box vào bất cứ thời gian nèo

B

bonjour

aqnacm said:
Tại sao lại phải đề nghị ẩn các box => là do spam nhiều quá
Tại sao lại để spam nhiều quá => là do BQT không kiểm soát được
Tại sao không kiểm soát được => là do thiếu thời gian và nhân lực

Spam quá nhiều có cả trách nhiệm của các member , không thể đổ lỗi cho các Mod
Các mod cũng có nhiều việc phải làm , đặc biệt hầu hết mod năm nay đều phải thi ĐH , thời gian lên diễn đàn ko nhiều

Nghĩ ra thêm hoạt động thì tốt thôi nhưng những hoạt động đang có còn chẳng đảm bảo thì bôi ra làm gì
chảng đảm bảo theo bạn có nghĩa là như thế nào ?
Có phải là chẳng ai tham gia ?
Nếu ko tham gia nhiệt tình thì lại bảo lập box để đấy , rồi trách BQT yếu kém
Nếu tham gia nhiệt tình thì lại bảo spam

Tóm lại theo ý bạn thì sao
P/S : tớ ko phải Mod hay Admin , nhưng các bạn khi phàn nàn về 1 vấn đề gì cũng nên suy nghĩ cho kĩ lưỡng
Thân ái :)

A

aqnacm

Thứ nhất bạn nên hiểu cấu trúc 1 4rum mở như hocmai thì không thể kiểm soát được mem , bất cứ ai cũng có thể đăng kí bất cứ ai cũng có thể post bài thì chuyện đòi mem có ý thức là điều bất khả thi

Đồng ý là ai cũng có việc phải làm, nhưng đã nhận 1 công việc gì đó thì nên có trách nhiệm với nó , nếu không làm được thì đừng nhận nữa hoặc xin rút đi , cứ bảo tôi bận lắm tôi không làm thì mod nên xem lại trách nhiệm của mình trước khi đòi trách nhiệm của mem

Về hoạt động đơn cử như cái cuộc thi các box, hoãn hết lần này đến lần khác liệu tôi có thể hiểu việc đó là những hoạt động đang làm còn chưa đảm bảo không, tôi viết bài không có ý đả kích ai cả chỉ muốn BQT nhìn thẳng vào vấn đề thôi

R

rayno

Em thấy mọi box đều có ý nghĩa riêng của nó... Tất cả làm nên cái bổ ích của Hocmai....

Top Bottom