[TRƯNG CẦU Ý KIẾN] Điều chỉnh hoạt động toàn diễn đàn lần 1

M

Moderator

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[TRƯNG CẦU Ý KIẾN] Điều chỉnh hoạt động toà

Để góp phần chấn chỉnh lại các hoạt động trên diễn đàn, Ban quản trị quyết định trưng cầu ý kiến của toàn thể các thành viên về việc thay đổi cơ cấu hoạt động của diễn đàn như sau. Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp thiết thực từ các thành viên.

Việc điều chỉnh này, kết hợp với các quy định về xử lý các nick SPAM sẽ góp phần làm cho diễn đàn thực sự trở thành địa chỉ bổ ích cho các bạn học sinh Học tập và Trao đổi kinh nghiệm!

A. LỘ TRÌNH THỰC HIỆN:
- Thời gian tiếp nhận ý kiến thành viên: Từ 10/3 đến hết 30/3/2008
- Sửa đổi, bổ xung và áp dụng: Từ 1/4/2008

B. NỘI DUNG TRƯNG CẦU Ý KIẾN
1. Ẩn toàn bộ các Box thuộc chuyên mục Giải lao một tí Các vấn đề khác trong thời gian từ 9h00 đến 18h00 từ thứ 2 đến thứ 6 hàng tuần (trừ các ngày lễ, Tết...)
- Khi Ẩn các Box thì thành viên sẽ không thể tham gia đọc hoặc gửi bài viết.

2. Mở thêm chuyên mục Cuộc sống quanh ta bao gồm các Box con:
a. Tìm hiểu Pháp luật
b. Giới tính (gồm 2 Sub là Dành cho phái nam và Dành cho phái nữ)
c. Giữ gìn sức khoẻ
d. Hoạt động cộng đồng

C. Ý KIẾN ĐÓNG GÓP
Chỉ đưa ra ý kiến về một trong các vấn đề sau:
- Đồng ý hay không việc Ẩn hoạt động của các Box giải trí trong tuần và chỉ mở vào cuối ngày và cuối tuần! + lý do
- Ý kiến về tên gọi các Box và chuyên mục chuẩn bị mở.
- Ý kiến về việc có nên mở hay không các Box trên.
- Ý kiến đề xuất mở thêm các Box, chuyên mục mới.

M

Moderator

Vì sự phát triển chung của toàn diễn đàn, anh mong tất cả chúng ta sẽ cùng cố gắng!

L

lethang2602

trên lí thuyết là thế
nếu anh cho ẩn tất cả các box giải trí thì 4rum vốn đã vắng của mình lại càng vắng thêm ( đây là lời của khá nhìu mem cũ mà em quen : 4rum ngày càng chán )

H

huongdiep

Em có ý kiến thế này

Về việc Ẩn hoạt động của các Box giải trí trong tuần và chỉ mở vào cuối ngày và cuối tuần!
Em không đồng ý. Lý do thứ nhất là box này cũng là một trong những bõ hoạt động trên diễn đàn....và chẳng có lý do gì để BQT quy định giờ giấc mà mọi người đọc bài viết trên những bõ giải trí ấy. Lý do thứ hai là cũng có những thành viên vào forum không phải chỉ để học tập không...Đôi khi giữa những lúc học tập căng thẳng thì rất cần được giải trí một chút. Có thể nghe một đoạn nhạc, đọc một câu truyện cười họ sẽ lấy lại hứng khởi để học tiếp....----> Theo em cái quy định ấy là hơi cứng nhắc

Về việc mở thêm các box và chuyên mục mới em hoàn toàn đồng ý

Em có ý kiến về việc mở thêm một box trong chuyên mục học tập

cái box này là Studying is Creating.....Nghĩa là học tập là sáng tạo....Box này sẽ đề cập chủ yếu đến vấn đề sáng tạo trong việc học tập ở tất cả các môn, coi sáng tạo là tiêu chí đầu tiên....Em mới nghĩ được có thế....
Hôm sau em sẽ suy nghĩ thêm rồi lại góp ý tiếp với anh cũn như BQT. Trên đây là một số ý kiến mang tính chủ quan của riêng em

H

huongkc

huongdiep said:
Em có ý kiến thế này

Về việc Ẩn hoạt động của các Box giải trí trong tuần và chỉ mở vào cuối ngày và cuối tuần!
Em không đồng ý. Lý do thứ nhất là box này cũng là một trong những bõ hoạt động trên diễn đàn....và chẳng có lý do gì để BQT quy định giờ giấc mà mọi người đọc bài viết trên những bõ giải trí ấy. Lý do thứ hai là cũng có những thành viên vào forum không phải chỉ để học tập không...Đôi khi giữa những lúc học tập căng thẳng thì rất cần được giải trí một chút. Có thể nghe một đoạn nhạc, đọc một câu truyện cười họ sẽ lấy lại hứng khởi để học tiếp....----> Theo em cái quy định ấy là hơi cứng nhắc

Về việc mở thêm các box và chuyên mục mới em hoàn toàn đồng ý

Em có ý kiến về việc mở thêm một box trong chuyên mục học tập

cái box này là Studying is Creating.....Nghĩa là học tập là sáng tạo....Box này sẽ đề cập chủ yếu đến vấn đề sáng tạo trong việc học tập ở tất cả các môn, coi sáng tạo là tiêu chí đầu tiên....Em mới nghĩ được có thế....
Hôm sau em sẽ suy nghĩ thêm rồi lại góp ý tiếp với anh cũn như BQT. Trên đây là một số ý kiến mang tính chủ quan của riêng em
em cũng nghĩ là như thế anh mod ạ!

T

tieuthu258

Đây là ý kiến của em

Việc ẩn như vậy cũng có cái hay mờ cũng có cái dở
Nói chung là em vẫn đồng tình vì em đa số là onl trong thời gian ko ẩn :D
Nhưng nhìu người thì ko vậy Họ ko onl được trong thời gian đó Mọi người sẽ có suy nghĩ 4rum có vẻ quy tắc wa Đây là diễn đàn nơi mọi người vừa thảo luận học tập vừa giải lao mờ Không nên wa khắt khe như vậy Học mãi đã có 1 trang chủ như vậy rùi thì cũng ko nên diễn đàn lúc nào cũng thấy học và học
Với lại nếu ẩn thì theo em ko nên ẩn Box Tin học ná Nó cần thiết mờ

Theo em nếu như việc xử lý spam thực hiện có hiệu quả thì ko cần như thế này đâu anh ạ !

Việc mở box mới là cũng tốt em ko có ý kiến gì Và chắc box mới này cũng sẽ ẩn như chuyên mục giải lao ý ạ

L

ladyfirst

Nếu anh còn nhớ thì lúc trước em có nêu ý kiến là đóng cửa forum vào lúc 24h để ko có tình trạng spam đêm và anh đã nói rằng forum là 1 nơi chung và mem có quyền vào đó
Vậy thì tại sao lại ẩn hạn chế thời gian tụi em vào các box ?

em ko biết ý kiến của mình có ảnh hưởng gì hay không nhưng em thất vọng

Chính vì thế mà bây giờ Ban quản trị cần lấy ý kiến của tất cả các thành viên rồi mới đưa ra quyết định chứ không phải quyết định ngay!

H

hl_07101994

Em nghĩ là ẩn cũng được nhưng nên vào những thời gian đêm 24h chẳng hạn để mà các mem ko onli vào h đó ảnh hường đến sức khỏe rồi việc học tập, nhưng từ thứ 2 đến thứ 6 thì cứ nên mở để ai có thời gian muốn vào thì vào,..
tuy nhiên nếu 4rum có ra quy định thì em cũng đồng ý, tuy nhiên nếu làm thật thì nên thông báo nội dung này đến tất cả các mem để các mem vào ko được lại tưởng máy bị làm sao :-s

H

huongdiep

MÌnh thì lại nghĩ cần phải xử phạt tình trạng spam bài viết trên forum. Chẳng có lý do gì mà bạn lại tạo ra những bài viết không có ý nghĩa. Không những chúng không đóng góp gì cho forum mà lại còn là phá hại forum nữa... Tình trạng spam sẽ làm cho forum quá tải....Chẳng có moọt ai có ý thức mà lại đi spam cả....Nếu các bạn không spam thì các bạn lo gì bị sử phạt... Em nghĩ là còn phải đưa ra hình thức xử phạtk nặng tay ý chứ....Để mọi người cúng có ý thức hơn khi pót bài viết. Tránh tình trạng quá tải cho forum....Đơn cử như việc yêu cầu bắt buộc đội mũ bảo hiểm ý... Nếu không có quy đinh xử phạt nghiêm thì liệu mọi người có chấp hành hết không ạ....Em chỉ có ý kiến thế...Giờ em về... mai mốt nghĩ ra thêm cái gì em sẽ góp ý thêm

A

arxenlupin

em nghĩ thì cái việc thêm box mới thì em tán đồng
còn về mấy box ẩn ấy thì em thấy cũng tạm chấp nhận được
nhưng em thấy thì vào những h mà anh nói ở trên thì hầu hết hs phổ thông đều đi học cả trừ những ngày lễ or có việc đột xuất
em thấy thế thôi
còn các anh quyết định như thế nào em cũng đồng tình cả vì em biết việc đó đều vì sự phát triển của diễn đàn

B

bonjour

em hoàn toàn ủng hộ việc lập các box mới

tuy nhiên , về việc ẩn các box về thời gian như trên thì chưa ổn lắm . Các mem bây giờ đi học vào ban ngày cả học thêm + học chính , chỉ có buổi tối mới có thời gian lên mạng . Em cũng thường lên mạng vào buổi sáng và không thấy nhiều hiện tượng spam bằng buổi tối và đặc biệt là tầm 21h trở đi .

Vì vậy em nghĩ anh nên điều chỉnh lại thời gian , ẩn các box thư giãn từ tầm 17h trở đi

H

horalinh

Box Hoạt động cộng đồng để làm gì thế?
Riêng Box tâm sự rất có ích, nếu làm thế những lúc người ta muốn tâm sự lại không vào được, lúc mở ra thì người ta mất hứng chẳng tâm sự nữa thì thật đáng buồn.

M

mimosa_769

mình thấy việc ẩn box ko ổn
học mà chơi, chơi mà học
nó có ích hay có hại là ở ý thức mỗi mem mà thui

E

ego_sweet

em thấy nên ẩn từ lúc 19h---> 6h sáng mai
vì đa số các men on vào lúc 22h
và ngày nghỉ nhất là thứ 7 ,cn thì thời gian khoang đó các nem tham gia học tập nhiều ---> ẩn giải trí là hợp lý !
mặt khác giải trí bây giờ có thể ẩn đi để tập trung vào ôn thi đc rồi ! bây giừo là thời gian nươvs rút còn j ?
nếu muốn nghe nhạc , đọc chuyện , hay làm j j đó cho đỡ căng thẳng thì có thể vào w khác mà ! với cả nếu tất cả mọi người học thì sẽ o có vấn đề j cần phải nói cả ! dằng này bài pot lên chẳng ai giải ( o biết mới phải pot lên chư đúng O ?) mà cứ suốt ngày giải với cả trí !
em thấy ẩn ban đêm là hợp lý ! ( ban ngày đi học lấy lúc nào mà on ?) --- > ít nhất thì o có tình trạng spam và o học !
nếu forum vắng thì đã sao nào ? người nào từ bỏ 4rum---> o muốn học rùi ---> o thèm để ý luôn !
em ít lên , học kém nên cũng chẳng giải đc nhiều bài mà giải toàn sai ---> o pot bai mà chỉ đọc !
hic thui
mỏi tay rùi !

N

nho12dmai

Em thấy như thế này không hợp lý. Như em chẳng hạn có máy ở nhà đâu mà online, phải lên thư viện onl. Nếu anh đóng rồi thì còn gì nữa. Chán phèo à. Thứ 7 + CN mở thì cái thư viện nó lại không mở cho em vô .=> em không đồng ý anh ná hj`

L

linhthitran

em đồng ý mở thêm chuyên mục cuộc sống quanh ta trong đó có mục tìm hiểu về pháp luật và giới tính. Vì mấy lần em định post bài về giới tình và pháp luật nhưng mà không biết post bài ở đâu là hợp lý.

Còn vấn để để ẩn thì em cung đồng ý. Nhưng anh cho thời gian quá ít. Nếu tránh tịnh trang spam thì lên để ẩn vào khoảng sau 12h tối đến 6h sáng hôm sau nữa anh ah. Vì thời gian này cũng nhiều anh chị lên nói chuyện mà như thế ảnh hưởng đến sức khoe lém. :D

L

leejunki18

em bỏ 1 phíu là :Không
vì sao à?
thoai....nhưng mà
nhìu mem <có cả em> hok onl được vào buổi từ sau 18h....1 phần vì bận đi học,hay học bài...
mà căn bản
bố mẹ ko đời nào cho phép onl vào buổi tối học bài như thế

còn về việc mở thêm box mới...em đồng ý...Em nghĩ mở 1 box riêng về truyện....hay là box gì để chúc mừng các dịp :ví dụ như 8/3,20/11,Tết...hay sinh nhật các mem...bởi vì ~ hoạt động lớn thì anh cho vào thông báo toàn thế chứ còn sinh nhật mem thì ai thix lập box nào thì lập,đôi khi trùng lặp.....tên là Nhịp cầu cung chúc đi....^^

Top Bottom