Môn học khác Trục trặc với Word và Google

Nguyễn Linh_2006

Cựu Mod Hóa
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
4,076
12,758
951
Nam Định
THPT chuyên Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chả là hôm qua, em cập nhật phần mềm "Foxit Reader" xong thì em cho máy "Sleep" rồi tối lại online học bài. Nhưng khi vào Chorme thì trình duyệt bị đổi sang trình duyệt Yahoo. Em không biết làm như thế nào cho về như cũ luôn í ạ T-T

Còn hôm nay, em đang làm bài trên Word thì tự dưng nó hiện đâu ra dòng thông báo. Xóa đi rồi nó lại hiện lên. Nói chung giờ em không đóng đc Word luôn. Mở bản khác để lấy đề cũng chẳng được.

@Junery N @~ Su Nấm ~ @Chris Master Harry @quân pro Ai biết giúp em đi

Attachments

398.7 KB · Đọc: 38

Kiều Anh.

Cựu TMod Địa
Thành viên
30 Tháng mười hai 2020
1,208
5,411
511
Hà Nội❤️
Hà Nội
..................
Chả là hôm qua, em cập nhật phần mềm "Foxit Reader" xong thì em cho máy "Sleep" rồi tối lại online học bài. Nhưng khi vào Chorme thì trình duyệt bị đổi sang trình duyệt Yahoo. Em không biết làm như thế nào cho về như cũ luôn í ạ T-T

Còn hôm nay, em đang làm bài trên Word thì tự dưng nó hiện đâu ra dòng thông báo. Xóa đi rồi nó lại hiện lên. Nói chung giờ em không đóng đc Word luôn. Mở bản khác để lấy đề cũng chẳng được.

anh thử đóng thông báo và lưu đề đi xong xóa word đi xem dc ko ạ

Lê.T.Hà

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng một 2019
1,047
1,805
236
Bắc Giang
Đã thất học :<
Cái thứ nhất, ý em là trang chính mặc định bị đổi qua yahoo và muốn trở lại là google (chị đoán vậy?). Vậy em vô settings của chrome, kéo xuống cuối cùng, chỗ On startup ấy, tick vô cái thứ ba rồi điền địa chỉ trang web em thích là được.
Cái thứ 2, theo chị dịch thì ổ đĩa của em đã bị full nên word nó không save được. Hoặc do lỗi của 1 phần mềm diệt virus đã vô hiệu hóa word (như nó thông báo)

Đây là hệ quả tất yếu của việc cài đặt phần mềm mà không chịu đọc bất kì chữ nào trong quá trình cài, cứ "next", "next", "next"... rồi "I agree" liên tục... Rất nhiều phần mềm (bao gồm foxit), trong quá trình cài đặt nó sẽ chèn thêm những "món kèm theo" không mong muốn, như một phần mềm thứ ba, một trang web nào đó được đặt làm mặc định..., nếu cứ nhắm mắt next bừa thì dính là phải đạo rồi, không nên kêu ca. Đặc biệt Foxit nó rất hay cài kèm theo Avast nếu ta không để ý. Đây là 1 phần mềm diệt virus nhưng nó gây ra cực kì nhiều khó chịu (đồ miễn phí chả bao giờ là tốt, lại còn miễn phí 1 cách lén lút thì càng đáng tránh xa).

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm

1) Chắc cập nhật Foxit Reader nó mặc định trình duyệt Yahoo rồi :>
Thế này nha. Em vô setting rồi tìm phần như ảnh dưới
Chỉnh nó thành Google là done :> (nhớ restart lại trình duyệt)

2) Đọc sơ qua phần error thì chắc tải lậu Foxit Reader đúng k :>
Hoặc do người ta thích chèn thêm mấy thứ vô khiến người dùng nếu k đọc kĩ cứ auto click I agree thì nó sẽ cài vô máy -> Dễ hỏng =(
Lần sau lưu ý hơn nhá. Về phần fix thì trên mạng khá nhiều kiểu. Em thử xem sao :>

Ah. Nếu mà những cách trên không được nữa thì em đành phải tải lại Word vậy =(

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tungtom
Top Bottom