Trình duyệt web bằng Pascal

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
Hoc cái gì đầu tiên ạ?
Tùy thuộc vào bạn muốn học ngôn ngữ nào thôi. Nếu muốn lập trình đơn giản thì bạn có thể học Pascal (sách tin học lớp 8),hoắc C,C++, nếu bạn muốn lập trình ứng dụng Delphi thì có thể học Lazarus, Delphi Pascal hoặc Visual C#.

Vuio Dev

Banned
Banned
19 Tháng năm 2017
57
15
61
22
Tùy loại lập trình, lập trình ứng dụng thì nên học như trên, lập trình web nên theo PHP với bộ ba HTML, CSS, JS, còn muốn làm app trên Android thì học Java (khó lắm, nên học mấy ngôn ngữ khác trước, thằng này để sau)
Chúc bạn thành công

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Tùy thuộc vào bạn muốn học ngôn ngữ nào thôi. Nếu muốn lập trình đơn giản thì bạn có thể học Pascal (sách tin học lớp 8),hoắc C,C++, nếu bạn muốn lập trình ứng dụng Delphi thì có thể học Lazarus, Delphi Pascal hoặc Visual C#.
cái quan trọng không phải là ngôn ngữ nào mà là cách để làm việc với nó. Ví dụ làm game thì không thể cho cái máy đi loạn xạ đc, phải có trí tuệ nhân tạo

Nguyễn Thánh Tiền

Mr Favoirite 2012
Thành viên
2 Tháng mười 2010
1,931
782
324
Hà Nội
cO VUA
Tùy loại lập trình, lập trình ứng dụng thì nên học như trên, lập trình web nên theo PHP với bộ ba HTML, CSS, JS, còn muốn làm app trên Android thì học Java (khó lắm, nên học mấy ngôn ngữ khác trước, thằng này để sau)
Chúc bạn thành công
java không hề khó vì thục tế nó cũng như C# mà thôi web thì anh thường dùng ASP.net trong bộ C# Html css js chỉ sử lí cline Server thì phải là ASP hoặc PHP

trà nguyễn hữu nghĩa

Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
cái quan trọng không phải là ngôn ngữ nào mà là cách để làm việc với nó. Ví dụ làm game thì không thể cho cái máy đi loạn xạ đc, phải có trí tuệ nhân tạo
Nhưng để tiếp cận với lập trình thì bạn nên chọn nhứng ngôn ngữ cơ bản rồi mới tính đến chuyện làm Game chứ

trà nguyễn hữu nghĩa

Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
java không hề khó vì thục tế nó cũng như C# mà thôi web thì anh thường dùng ASP.net trong bộ C# Html css js chỉ sử lí cline Server thì phải là ASP hoặc PHP
Mình cũng thử qua ASP.NET rồi nhưng wed của mình chỉ mình mình có thể vào được thôi. Bạn có cách nào giúp mình không

Top Bottom