Địa 9 Trình bày sự phát triển ngành trồng trọt

Diễm065

Học sinh
Thành viên
8 Tháng sáu 2019
119
52
46
Đồng Tháp
THCS Nguyễn Du
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tuần tới mình có một bài kiểm tra môn địa lí, vẫn còn một câu hỏi mình vẫn chưa giải được, mong mọi người giúp mình với ạ.
Câu hỏi: dựa vào Át-lát địa lý Việt Nam hãy trình bày sự phát triển và phân bố nông nghiệp ở nước ta.

Diễm065

Học sinh
Thành viên
8 Tháng sáu 2019
119
52
46
Đồng Tháp
THCS Nguyễn Du
Tuần tới mình có một bài kiểm tra môn địa lí, vẫn còn một câu hỏi mình vẫn chưa giải được, mong mọi người giúp mình với ạ.
Câu hỏi: dựa vào Át-lát địa lý Việt Nam hãy trình bày sự phát triển và phân bố nông nghiệp ở nước ta.
Mọi người ơi, giúp mình với ạ :((

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦
Ngành nông nghiệp nước ta phát triển mạnh, sản phẩm đa dạng. Về ngành trồng trọt, cây lương thực chiếm diện tích canh tác lớn, đứng nhì thế giới về xuất khẩu gạo, phân bố chủ yếu ở vùng đồng bằng sông Hồng và đồng bằng sông Cửu Long. Cây công nghiệp phát triển khá mạnh, hình thành các vùng chuyên canh quy mô lớn, phân bố chủ yếu ở Tây Nguyên, Đông Nam Bộ. Cây ăn quả đa dạng được thị trường thế giới ưa chuộng, tập trung ở vùng đồng bằng sông Cửu Long và Đông Nam Bộ. Về ngành chăn nuôi, chăn nuôi trâu bò chủ yếu được nuôi ở miền núi và trung du như cùng duyên hải Nam Trung Bộ. Chăn nuôi lợn ở vùng đồng bằng sông Hồng và đồng bằng sông Cửu Long. Chăn nuôi gia cầm như gà vịt,... tập trung ở các đồng bằng.

• Like
Reactions: Diễm065
Top Bottom