CLB lịch sử Trao đổi về cách học tốt môn lịch sử

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đây là câu hỏi mà rất nhiều em hỏi, nhưng phần lớn chưa có một câu trả lời thỏa đáng và chính xác. Theo bản thân mình thì: thứ nhất, bạn phải có đam mê với nó (đam mê bằng cách học và nghe giảng. Những bài giảng thú vị của thầy cô có thể sẽ tác động một phần đến niềm yêu thích môn sử của các em). Thứ hai, khi đã đam mê rồi, bạn sẽ có hứng thú với bộ môn thông qua nghe giảng (nhất là nghe kể chuyện) và trao đổi với bạn bè hoặc thầy cô, đọc thêm sách để nâng cao hiểu biết của bạn nhé

Nào, bạn nào có cách học sử nào khác (hoặc mới) với chia sẻ của mình, cứ mạnh dạn trao đổi nhé...

Ngô Bắpie

Học sinh
Thành viên
5 Tháng chín 2019
138
84
36
15
Bình Định
Truờng Trung học cơ sở Nhơn Hoà
Em nghĩ còn nên học theo những cách thế này nữa cho dễ tiếp thu:
Học bằng sơ đồ tư duy

Biết cách xâu chuỗi sự kiện
Bám sát sách giáo khoa
Học theo giai đoạn
Xem các phim tư liệu
Gắn những sự kiện lịch sử với những sự kiện quan trọng trong cuộc đời.

• Like
Reactions: Thái Minh Quân

Hưng Dragon Ball

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
373
472
106
17
Hà Nội
Trường THCS Ngô Sỹ Liên
Đây là câu hỏi mà rất nhiều em hỏi, nhưng phần lớn chưa có một câu trả lời thỏa đáng và chính xác. Theo bản thân mình thì: thứ nhất, bạn phải có đam mê với nó (đam mê bằng cách học và nghe giảng. Những bài giảng thú vị của thầy cô có thể sẽ tác động một phần đến niềm yêu thích môn sử của các em). Thứ hai, khi đã đam mê rồi, bạn sẽ có hứng thú với bộ môn thông qua nghe giảng (nhất là nghe kể chuyện) và trao đổi với bạn bè hoặc thầy cô, đọc thêm sách để nâng cao hiểu biết của bạn nhé

Nào, bạn nào có cách học sử nào khác (hoặc mới) với chia sẻ của mình, cứ mạnh dạn trao đổi nhé...
Học ở trên lớp bn hãy lắng nghe, về nhà bn học, đọc thật kĩ bài học hôm trước là sẽ gỏi thôi mà

• Like
Reactions: Thái Minh Quân
Top Bottom