Văn 7 Trạng ngữ

Thảo luận trong 'Tiếng Việt' bắt đầu bởi Bae joo Irene, 11 Tháng hai 2019.

Lượt xem: 283

1. Bae joo Irene

Bae joo Irene Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    bae joo huyn
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

đề bài: viết 1 đoạn văn ngắn về chủ đề bất kì, trong đó có sử dụng biện pháp thêm trạng ngữ cho câu và gạch chân dưới từ đó.
    @shorlochomevn@gmail.com , @tulethaovy6c1 , @yo=ona

Lưu Vương Khánh Ly thích bài này.
  2. Hỗ trợ Windows

Hỗ trợ Windows Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Hùng Sơn

Đề này dễ làm mà bạn , bạn chọn một chủ đề chẳng hạn như cảnh đẹp quê hương chẳng hạn . Bạn lấy một câu rồi them trạng từ vào thôi . Viết xong nếu bạn rảnh thì gõ lên đây để mọi người sửa lỗi bài ( nếu có) nhé.

Bae joo Irene thích bài này.
  3. Trần Đăng Nhất

Trần Đăng Nhất Học sinh tiến bộ Thành viên

Một buổi sáng mùa hè đẹp đẽ, tôi thức dậy với những tiếng xôn xao ngoài vườn. "Có chuyện gì ngoài vườn thế nhỉ?" Tôi thầm nghĩ. Tôi ra khỏi giường ,vệ sinh cá nhân và ra ngày khu vườn. Ái chà, chẳng phải là các đóa hoa đang mở cuộc thi sắc đẹp nên mới gây ồn ào đó sao?

4. Lưu Vương Khánh Ly

Lưu Vương Khánh Ly Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    A.R.M.Y ♥ BTS

Mùa hạ qua đi,mùa thu lại về tiếng trống ngày khai trường lại rộn rã vang lên.Thế là tâm trạng của mỗi người hs lại vừa mừng vừa lo.Ôi ! Vui mừng biết bao khi được gặp lại bạn bè thầy cô giáo. Lo lắng biết bao khi chưa biết thầy cô giáo nào chủ nhiệm.Ngày qua ngày, chúng em cũng được biết.Thế mà giờ đây cũng đã trôi qua một học kì,em yêu quý biết bao những ngày tháng ấy.
    #Cre: Internet ;)
    => Bà có thể chọn một chủ đề bất kì và chọn những trạng ngữ thích hợp với bài văn nhé! ;)
    #Chúc bà học tốt!

Bae joo Irene thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted