Trách Nhiệm^?^ ai định nghĩa giùm với

Z

zinkitino

oài giờ mới để ý

Zjn cũng làm bí thư, nhưng ko đến nỗi như bạn

lớp Zjn nhìn chung toàn đứa dễ bảo biết nghe lời ^^, nhưng ko phải vì thế mà ko có áp lực

áp lực ấy từ cô CN. cô ấy yêu cầu lắm lúc khắt khe, nhiều lúc phát khóc lên, cảm thấy tồi tệ lắm

nhưng mà làm bí thư Zjn thấy rất vui lên cố gắng, dù có lúc chưa tốt nhưng mọi người đều thông cảm, còn 1 năm nữa thôi, với 1 đứa vô trách nhiệm như Zjn làm bí thư 3 năm cũng là nhờ mọi người giúp đỡ nhiều

bạn nên tìm sự ủng hộ của các bạn trong lớp trước hết là cán bộ lớp cán bộ đoàn, ko thể 1 mình ôm hết tất cả đc, cố lên bạn nhé

chúc vui ^^

L

ladyfirst

cứ làm hết sức mình đi là đc
Mít cũng chịu rất nhiều áp lực khi nói mà chúng nó chẳng nghe
Nhưng rồi cũng quen hết
cứ làm hết sức bản thân ko thấy xấu hổ tr'ai là ok

L

leejunki18

thực sự thì Hương rất cảm ơn mọi người đã góp ý,chân thành cảm ơn
thế nhưng Hương đã nói với cô về ý định là sẽ ko tham gia vào BCH khóa mới của cho đoàn mà chỏ làm tốt nhiệm vụ của 1 lớp phó học tập thôi (đấy còn thêm chức danh này nữa)
như thế đã đủ mệt lắm rùi,ko biết có được ko
lớp mình ko có ai đứng ra nhận ''trách nhiệm '' làm bí thư cả,mọi người cứ bảo mình cố gắng là sẽ ổn hết,như thế có đúng ko nhỉ?liệu mình có thể tiếp tục làm bí thư nữa hay ko?
còn cái chức lớp phó học tập,mình vẫn phải làm,ko thể để ai làm được.
có đúng ko vậy ta?

L

ladyfirst

Đó ko phải là vấn đề lớn đâu
Nếu cố gắng bạn sẽ đảm nhận đc cả 2 chức vụ
Bạn cứ cho mọi ng` thấy rằng mình đã cố gắng hết sức là đc , nếu thành quả ko đc mong muốn thì cũng ko ai trách ban
Nhưng đó là điều ko mong muốn , nếu muốn thành công bạn phải huy động đc các bạn cùng lớp làm chung chứ ko nên kham 1 mình

M

Moderator

leejunki18 said:
tui hiện đang là bí thư trong lớp từ đầu năm lớp 10.Hồi mới nhận chức,thấy vui ghê...làm việc với các anh chị cũng là bí thư thấy mình cần học hỏi họ nhìu nhìu...
Nhưng càng làm tui càng thấy oải,ko bít vì sao nữa,cảm giác như mọi người hết tín nhiệm mình hay sao ấy (mặc dù tui đã cố gắng làm tất cả vì tập thể lớp bằng tất cả sự nhiệt tình mà tui có thể)..tui ko thẻ cố hơn đựoc nữa.
Mệt mỏi quá.
hôm qua tui nói với cô cho tui rút khỏi dang sách ban chấp hành,biết cô nói gì ko:trách nhiệm em để đi đâu?
thật sự tui thấy mình bế tắc quá,ko biết làm thế nào?giúp tui với.................
chuyện này tui còn ko dám kể với bạn bè.tui sợ ko ai tin vì ai cũng cho rằng làm bí thư la vinh dự & cũng là trách nhiệm cao cả
tui thấy mình sợ cái trách nhiệm ấy quá............

Ngày xưa anh cũng làm bí thư ở lớp đấy, lớp anh lại toàn con gái nên mọi hoạt động anh tổ chức đều gặp rất nhiều khó khăn. Nhiều lần tổ chức đi chơi tập thể mà chẳng được ai hưởng ứng, anh cũng nản lắm và cũng có những ý nghĩ giống như em.
Anh cũng được mọi người động viên như em bây giờ và cuối cùng anh cũng tìm được phương pháp cho mình.
Là một người cán bộ lớp em phải hiểu được tâm tư và nguyện vọng của mọi người trong lớp. Nếu các bạn trong lớp thích đi chơi, em lại tổ chức một cuộc thi viết văn thì rõ ràng em sẽ không nhận được sự đồng tình nào cả. Trái lại nếu em tổ chức một cuộc đi picnic nho nhỏ thì em sẽ được mọi người ủng hộ hết mình.
Đó chỉ là một ví dụ nhỏ, anh tin rằng với sự nhiệt tình và khả năng của mình em sẽ trở thành một người cán bộ lớp gương mẫu được bạn bè yêu quý và nể trọng.
Chúc em thành công!

L

leejunki18

rất cảm ơn mọi người đã cổ vũ,động viên em
hmmm,vì thế,,,,em nhất định sẽ chiến thắng,chỉ cần mọi người tin tưởng....thế là đủ
lớp em là lớp chuyên văn,hầu như toàn con gái (84,4%)
hic hic
mọi người thử nói coi 10 điều mà U chưa hài lòng với cán bộ lớp,để xem em có còn thiếu sót trong khâu nào thì em sẽ bổ sung
giúp em với........................
PLEASE,HELP ME,THANKS

L

ladyfirst

Mình cũng là cán bộ lớp nên có thể mình chưa thấy hết đc nhưng mình có thấy mấy vấn đề thế này :
tư cách cán bộ lớp (thái độ , khả năng, ...)

V

vietthieugia

à ha
bí thở 11A6 đây mà
nghe danh đã lâu (cái danh mọi người trong trường đặt cho ấy mà)
ko ngờ hôm nay lâm vào tình trạng lâm li bi đát thế
đãng đời
ngày xưa còn ra tranh cử bí thư cơ
hơ hơ hơ

E

emmongcoanhtrongdoi

mình cũng như bạn vậyu nhận chcs từ lớp 10 mình thấy cũng rất mệt và đến năm lớp 12 thì mình cũng có ý định là thôi nhưng khi trong buổi tạp huấn cán bộ đoàn thì có 1 thầy dưới tỉnh đã cho mình thấy như thế là ko phỉa mà mình phải có trách nhiệm hơn nói chung là khó diễn tả được điều đó lắm

E

emmongcoanhtrongdoi

bạn đừng từ bỏ nha mà phải cố lên và hãy là 1 cán bộ đoàn gương mãunha bạn

L

leejunki18

mình cũng muốn thế lắm chứ nhưng mà khó bạn à
thứ 6 này lớp mình tổ chức đậi hội chi Đoàn,mình sẽ xin rút khỏi BCH
Mình cũng là con người,mà là tiêu biểu cho con người nói chung vàd cho con gái nói riêng:rất hay nói;đó là ưu& cũng là khuyết điểm của mình.
Tai hại là nó lại hay phát huy khi đã ngồi yên vị trong lớp,khit hầy cô giảng bài thì nó mới phát huy hết công suất==>nói leo
Thế đấy

L

ladyfirst

:p
bệnh con gái mà
nhưng nên sửa đi chứ ko nên tránh nó như vậy
bạn có thể bỏ đc tật nói leo đó khi bạn ko còn trong BCH Đoàn ?
làm thế ko đc đâu
hãy làm tiếp và lấy đó làm động lực để bỏ các tật xấu

Q

quatrang

mình có cách để giúp bạn không làm bí thư nữa đấy
muốn nghe không
nếu có thì mình chỉ bảo tận tình (không lấy xiền đâu mà lo mà chỉ lấy money thoai) ):

L

ladyfirst

Bớt giỡn đi
Đừng đùa ở đây
đang bàn nghiêm túc
ko khuyên nó làm thì thôi đừng có mà

Q

quatrang

ladyfirst said:
Bớt giỡn đi
Đừng đùa ở đây
đang bàn nghiêm túc