Trắc nghiệm

Phạm Thị Hải

Học sinh
Thành viên
7 Tháng chín 2018
128
41
26
19
Nghệ An
Thcs yên thành
  • Like
Reactions: Tam1902

Tam1902

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng mười hai 2017
446
283
89
21
TP Hồ Chí Minh
trường Quốc tế Á Châu
He drove fast and arrived an hour _______ of schedule.
A. in advance B. ahead C. in front D. on account

Cho mình hỏi là đáp án trong sách mình thấy là ahead nhưng mình thấy in advance cũng đúng. Ai giải thích giùm với ạ.
ahead mới đúng nhé em
theo cấu trúc: ahead of sth

• Like
Reactions: Phạm Thị Hải

minhloveftu

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
15 Tháng một 2019
3,097
2,567
501
Quảng Trị
Trường Đời
He drove fast and arrived an hour _______ of schedule.
A. in advance B. ahead C. in front D. on account

Cho mình hỏi là đáp án trong sách mình thấy là ahead nhưng mình thấy in advance cũng đúng. Ai giải thích giùm với ạ.
Câu B theo em chắc là đúng. Vì em dịch theo nghĩa: Anh ấy lái xe nhanh và đến sớm 1 giờ so với kế hoạch.

Kỳ Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tám 2018
716
878
126
Bình Định
Trường THPT Số 1 An Nhơn
Câu B theo em chắc là đúng. Vì em dịch theo nghĩa: Anh ấy lái xe nhanh và đến sớm 1 giờ so với kế hoạch.
Nhưng in advance of và ahead of nghĩa đều tương đương đấy em. Tối qua chị đã tra nhiều dữ liệu , đa số in advance đều đứng cuối câu nhưng cũng không vì thế loại in advance of được vì cũng có trường hợp và cũng có thể sử dụng in advance of thay cho ahead of .
*EDITED: Sau khi có hỏi một số người bạn và có kết quả là thế này :
" ahead of schedule là một cụm được sử dụng thường xuyên, qua đó khiến đó trở thành một cách nói tự nhiên và thường tình . "
Nói cách khác đôi khi có một số trường hợp phải phụ thuộc vào cụm từ phổ biến ở thực tế để đưa ra kết quả , in advance of cũng không sai nhưng nó ít phổ biến hơn , đa số in advance thường đứng cuối câu.
@jehinguyen em xem thử nhé ^^. Chị cảm ơn.

Last edited:
  • Like
Reactions: minhloveftu
Top Bottom