[Trắc nghiệm vui] Xem tử vi

Status
Không mở trả lời sau này.
R

r2pi

Nguyễn Ngân Hà
Nữ
Cung Bạch Dương-ngày sinh là ngày bắt đầu của cung Bạch Dương đó (21-3-2000) :)

SINH NHẬT NGÀY 21 THÁNG 03 NĂM 2000

Con người bạn tràn đầy sức sống. Nó giúp bạn dễ dàng và nhanh chóng đứng dậy sau vấp ngã, dù nó cũng khiến bạn luôn bận rộn và sớm nắng chiều mưa. Bạn lạc quan, yêu đời, ưa trò chuyện và giỏi về ngôn từ. Bạn có trí tượng tốt, dù hay lãng phí nó vào những việc không đáng. Tuy nhiên điều này được giảm bớt vì cách suy nghĩ của bạn lại thực tế và logic. Bạn thích nghi tốt và tháo vát, giỏi trong nhiều lĩnh vực. Lựa chọn nghề nghiệp có thể tương đối khó khăn. Bạn biết cách ăn nói, đặc biệt là với đám đông. Tính cách của bạn tương đối thú vị và bạn có nhiều bạn bè, nhưng bạn phải cẩn thận không để sự quá nhạy cảm làm hỏng đi các mối quan hệ.

Con số Đường đời của bạn là:

Số 8 tượng trưng cho nguyên tắc của sự chi phối, điều khiển, thành đạt và quyết định chính. Số 8 thường lễ nghi, nghiêm khắc và cứng đầu. Thoải mái trong sự đầy đủ về vật chất và những sự thật hữu hình. Số 8 có thể trở thành cực kỳ tài giỏi nếu phát triển được mối liên kết giữa tinh thần và trực giác của mình. Số 8 là một nhà lãnh đạo bẩm sinh với khả năng đạt được mục tiêu rất tốt. Số 8 cần biết cách cảm thông.
Tài năng Kiên quyết, can đảm, tập trung và có thể tin cậy.
Thử thách Hiếu chiến, thích chi phối, dễ nổi giận, hay phán xét, kiêu ngạo, nhẫn tâm.
Mục tiêu cá nhân Muốn điều khiển môi trường xunh quanh, muốn được công danh và quyền lực.
Sợ hãi Mất uy tín, bị hoàn cảnh chi phối hoặc phải ở dưới quyền những người kém tài hơn.
Nghề nghiệp Sẽ thành công với chuyên gia, nhà kinh doanh, nhà xuất bản, người đấu thầu, kỹ sư, chuyên gia tài chính, thẩm phán.

ƯU ĐIỂM

Người mang con số Đường đời 8 có tài năng lãnh đạo, tổ chức và hướng dẫn. Số 8 nhìn xa trông rộng và có phần hơi liều lĩnh. Thực tế và ít mơ mộng, số 8 luôn bận rộn để chứng tỏ tài năng của mình trên con đường tìm kiếm giàu sang và danh vọng.

Số 8 rất tham vọng và luôn có mục đích rõ rệt trong tất cả những công việc mình làm. Ở phía tích cực, số 8 có năng lực tốt để hình thành những kế hoạch và ý tưởng có tầm nhìn xa, và cũng có sự tự tin, sức mạnh tinh thần, sự kiên quyết và khả năng độc lập để theo đuổi những kế hoạch, ý tưởng đó cho tới tận cùng. Số 8 thường tự đặt ra cho mình nhiều thử thách, rồi cố gắng hết mình để vượt qua những thử thách đó. Số 8 năng động và tự chủ, ghét phải dựa dẫm vào người khác để đạt được thành công. Với số 8, thành công là những gì mà mình phải vất vả để đạt được bằng nỗ lực, và nếu không thành công thì sẽ là thất bại, không có sự nhập nhằng giữa hai trạng thái.

Số 8 biết cách chi phối ngoại cảnh và làm tốt những công việc của mình. Số 8 có khả năng đánh giá đúng tiềm năng của người khác, và thường thì khả năng này đem lại nhiều thuận lợi cho công việc. Sự chăm chỉ của số 8 đáng được nể phục, và nó góp một phần lớn và thành công của số 8. Số 8 thực tế, luôn theo đuổi mục tiêu chính của mình một cách kiên định, và dám nắm bắt lấy cơ hội khi nó tới. Những đặc điểm này khiến số 8 có thể truyền cảm hứng công việc cho người khác, và có khả năng trở thành một người lãnh đạo giỏi.

Tiền tài và danh vọng rất quan trọng với số 8. Số 8 là mẫu người tìm mục tiêu cuộc đời cho mình ở thế giới vật chất với những mối quan ngại tập trung chủ yếu ở tiền bạc và thứ quyền lực mà nó đem lại. Với số 8, danh vọng là thứ quan trọng nhất để chứng tỏ thành công và số 8 luôn muốn những nỗ lực và thành tích của mình được công nhận. Nhiều người với con số Đường đời này trở thành những người tự tin, giàu có và quyền thế. Số 8 cũng dành nhiều thời gian cho ngoại hình và sức khỏe của mình, thường có khuynh hướng là những người ưa thích và giỏi thể thao.

Trong quan hệ, số 8 thẳng thắn, trung thực và trước sau như một. Số 8 là người có thể và luôn sẵn sàng đảm bảo cuộc sống tốt cho bạn đời của mình.

NHƯỢC ĐIỂM

Số 8 có thể yêu say mê, nhưng không phải lúc nào cũng đủ thời gian để thể hiện tình cảm của mình. Nhiều khi số 8 quá bận rộn để nhận ra rằng đối phương cần nhiều điều hơn chỉ là vật chất. Số 8 dễ quá sa đà vào tham vọng của mình mà không quan tâm đầy đủ tới những những người thân thiết xung quanh. Số 8 cũng thường kìm nén tình cảm của mình làm cho chính mình phải thấy cô độc. Người ứng với số 8 dễ bị ghen tuông hành hạ và cần tới sự trấn an thường xuyên về sự chung thủy và tận tụy. Họ là những người ẩn chứa hai thái cực tình cảm: khi thì lạnh lùng xa vắng, khi thì dịu dàng, tử tế và cảm thông.

Với những lợi ích chung của xã hội, số 8 thường thờ ơ. Ở phía tiêu cực của con số Đường đời này, số 8 có khuynh hướng quá gắn bó với những gì mà vật chất có thể đem lại. Những số 8 không hiểu được giá trị thực sự của tiền bạc và ý nghĩa của những điều phi vật chất dễ bị cuốn vào vòng danh lợi và nếu không cẩn thận có thể mất tất cả. Số 8 là những người dễ thành công, nhưng cũng dễ gặp phải những thất bại lớn như khuynh gia bại sản, gia đình tan vỡ...

Con đường mà số 8 đi là con đường có thể dẫn tới quyền lực và giàu sang, và vì vậy cũng là con đường dễ dẫn tới sự sa ngã vì quyền lực và giàu sang là những thứ dễ cám dỗ con người. Số 8 có thể trở thành người kiêu ngạo, nhẫn tâm, hống hách, độc đoán, cố chấp, chỉ cho mình là đúng. Số 8 có thể truyền cảm hứng, nhưng cũng có thể quá độc tài mà dập tắt đi những nỗ lực, nhiệt tình và sự sáng tạo của những người xung quanh. Điều này chỉ dẫn tới sự cô lập trong công việc, hoặc những xung đột mà những người chịu tổn thương thường là những người mà số 8 yêu quý như gia đình, người yêu, bè bạn...

LỜI KHUYÊN

Số 8 cần biết cách coi trọng suy nghĩ của người khác và không áp đặt quan điểm của mình lên mọi người. Số 8 cũng cần chú ý và quan tâm tới những người mình yêu thương. Chu cấp đầy đủ về vật chất thường không đủ để giữ được trái tim của họ. Thử thách của số 8 nằm ở việc phải giữ cân bằng giữa mục tiêu đạt được danh vọng tiền tài và sống gần gũi, hài hước

Con số Tính cách của bạn là:

Ở bạn toát lên sự kiên định và đáng tin cậy. Những người xung quanh tin ở bạn và những quyết định của bạn. Bạn có thực lực và thường được người khác kính trọng vì sự hiệu quả, chuyên nghiệp và chính xác trong những công việc mình làm. Bạn không quan tâm lắm tới thời trang, với bạn điều quan trọng là ăn mặc phù hợp và thoải mái với những bộ quần áo thuận tiện, bền và giá cả phù hợp. Công việc là một trong những mối quan tâm hàng đầu của bạn, và bạn thà được kính trọng vì kết quả làm việc hơn là vẻ bề ngoài. Bạn luôn cân nhắc và suy nghĩ cho tương lai của bản thân và những người xung quanh, đôi khi tới mức làm cho người khác nghĩ bạn là khắc khổ. Bạn quý trọng gia đình và sẵn lòng làm mọi việc để chăm sóc và bảo vệ những người mà mình thương yêu. Bạn yêu nước, yêu dân tộc mình và thường đóng góp công sức, tiền bạc cho những hoạt động xã hội.

Con số Biểu hiện của bạn là:

Số Biểu hiện 5 dẫn bạn đi trên con đường của thay đổi, tự do và sự tiến bộ. Bạn có nhiều tài năng và tháo vát, ưa thích thay đổi, phiêu lưu và những thú vui cảm giác mạnh. Bạn không chịu được cuộc sống tù túng như chim trong lồng, luôn muốn tung cánh bay với tự do là hạt nhân của mọi mặt trong cuộc sống. Với khát khao tự do ấy, bạn có thể đi nhiều nơi, gặp nhiều người và có nhiều trải nghiệp thú vị.

Khả năng thích nghi của bạn rất cao, không những thế, bạn tìm kiếm sự thay đổi và sẵn sàng đối diện với thử thách. Cuộc sống đều đều, đơn điệu và những công việc lặp đi lặp lại không phù hợp với bạn. Bạn không thể hiện được hết mình nếu bị bó buộc, hạn chế. Bạn muốn sống hết mình, trải nghiệm tất cả những màu sắc và mùi vị của cuộc đời. Đây là ưu điểm lớn nhất của bạn vì nó khiến những con đường mở ra trước mắt bạn nhiều hơn bất cứ số nào khác, nhưng nó cũng có thể là nhược điểm nếu bạn không tự biết được nên dừng ở điểm nào. Bạn ghét giới hạn, và điều đó dễ khiến bạn quá sa đà vào những điều tiêu cực như hội hè, rượu chè, cờ bạc, tình dục...

Bạn có xu hướng không kết thúc được những việc đã bắt đầu vì nhanh chóng thấy chán khi công việc đã đi vào ổn định và mơ tới những thử thách mới ngay từ khi chưa đi tới đích. Chỉ có rèn luyện tính kỷ luật và đặt ra những giới hạn cho mình mới giúp bạn sống tự do một cách tích cực nhất.

Bạn có thể giao tiếp tốt, phù hợp với những nghề như bán hàng, chính trị gia, luật sư... Đôi bàn tay của bạn rất khéo léo. Số Biểu hiện 5 không ngại mạo hiểm, và điều đó khiến bạn thường không bỏ lỡ cơ hội. Những ý tưởng đến với bạn dễ dàng và bạn có khả năng chia sẻ và thực hiện những ý tưởng đó. Tuy vậy, suy nghĩ của bạn cũng giống như phong cách sống của bạn, có thể không có hệ thống và phân tán. Dù thông minh, bạn có khuynh hướng lặp đi lặp lại những sai lầm của mình vì cách bạn tiếp cận sai lầm là giải quyết tình huống thay vì suy nghĩ đến gốc rễ của vấn đề. Bạn cần có sự tập trung để thành công. Số Biểu hiện 5 đem lại cho bạn nhiều tài năng, nhưng những tài năng đó sẽ không có tác dụng nếu bạn không biết tự chọn lấy cho mình một lĩnh vực cụ thể để phát triển.

Sự nhiệt tình và sức sống mãnh liệt của bạn luôn hấp dẫn những người xung quanh. Người mang số Biểu hiện này ít khi gặp khó khăn trong việc làm quen và kết bạn, nhưng lại thường rơi vào những mối quan hệ hời hợt, không sâu. Dù là tình yêu hay tình bạn, bạn cũng cần nỗ lực để xây dựng cầu nối bền vững và lâu dài với đối phương.

F

full_moon_08

Bói cho mik vs! thask nhìu!:)
Họ tên đầy đủ: Vũ Huyền Trang
Cung hoàng đạo và ngày sinh: cung sư tử. 10/08/1996

H

hadibisn32

bói bạn tớ thử coi. Đúng thì tớ thanks nhiều
Họ tên đầy đủ: Nguyễn Phạm Minh Trang
Ngày sinh: 26/6/2001
Cung: Cự Giải
Boy friend:phạm Quang Thắng
Sinh ngày:25/3/2000
Cung: Song Tử
Trả lời nhanh dùm nhaz..^^

Last edited by a moderator:
B

be_mum_mim

Họ tên đầy đủ: Chu Thị Thảo Ninh
- Cung hoàng đạo và ngày sinh: Xử nữ ( 28/8/2000)

K

koilovely6a

bạn bói cho tớ với
Tên Nguyễn Thuỳ Trang
Ngày sinh: 16/06/2001
cung: Song Tử
boy friend: Nguyễn Tiến Linh
ngày sinh: 22/03/2001
cung: Bạch Dương
bạn nhanh nhanh giùm mình nha!
cảm ơn nhiều!!

S

sera_dian

Họ tên đầy đủ : Lê Nguyễn Hồng Đào
CUng hoàng Đạo : Thiên Bình ; Ngày sinh : 25/09/2000

Last edited by a moderator:
K

kienduc_2000

bói giùm với
họ và tên: trần kiến đức
ngày sinh duòng là 15/1/2000 . âm lịch là 16/12/1999
cung nhân mã

M

miruh

hộ tên:nguyễn vũ lan anh
gioi tinh nử
31/3/2001
cung bạch dương

mà mấy ban bên dưới hỏi sao không ai tl nhỉ?

O

octieu987

tên: nguyễn Hồng Thắm
Ngày sinh: 24/9/1999
cung thiên bình
ny: Lê văn Thái
Ngày sinh: 22/5/2000

M

meconsuonghien

Họ tên: Hồ Thị Minh Sương
Cung hoàng đạo: Dương Cưu
Ngày sinh: 28/3/2002