GDCD Trả lời tình huống

Hanhan_2007

Học sinh
Thành viên
1 Tháng mười hai 2021
43
94
41
16
Bình Định
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tình huống : Nhà Hoà có hai anh em. Anh trai Hoà vừa có giấy gọi nhập ngũ đợt này. Hay tin, mẹ Hoà không muốn xa con nên buồn bã, khóc lóc và muốn tìm mọi cách để xin cho anh ở lại. Nếu em là bạn Hoà, em sẽ làm gì ? Vì sao ?
@Thu Phương 195 giúp em với ạ, em cảm ơn ạ, em đang cần gấp mà bị bí :((

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Câu hỏi này cô giáo đưa ra không rõ nghĩa. Nếu em là bạn Hoà tức là Hoà hay bạn của Hoà.
Nhưng chắc cô giáo hỏi theo ý bạn của Hoà.
Nếu là bạn của Hoà thì em sẽ động viên bạn thực hiện nghĩa vụ quân sự cùng những lợi ích của nó và động viên mẹ bạn để cho bạn đi vì những hành vi ngăn trở việc tham gia nghĩa vụ quân sự là trái pháp luật, sẽ bị xử lý. Đồng thời tuyên truyền luật nghĩa vụ quân sự cho gia đình bạn hiểu.

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Tình huống : Nhà Hoà có hai anh em. Anh trai Hoà vừa có giấy gọi nhập ngũ đợt này. Hay tin, mẹ Hoà không muốn xa con nên buồn bã, khóc lóc và muốn tìm mọi cách để xin cho anh ở lại. Nếu em là bạn Hoà, em sẽ làm gì ? Vì sao ?
@Thu Phương 195 giúp em với ạ, em cảm ơn ạ, em đang cần gấp mà bị bí :((
Hanhan_2007Nếu em là Hoà, e sẽ khuyên mẹ và giải thích cho mẹ hiểu vì đó là nghĩa vụ quân sự của nhà nước quy định

Top Bottom