GDCD Trả lời câu hỏi tình huống GDCD 12

Thảo luận trong 'Giáo dục công dân' bắt đầu bởi Cá Rô Đồng, 30 Tháng sáu 2020.

Lượt xem: 85

1. Cá Rô Đồng

Cá Rô Đồng Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Việt Đức
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Phát hiện anh C đã tung tin đồn thất thiệt về chị T trên mạng xã hội nên chị chị B kể lại việc này với chị T. Sau khi yêu cầu anh C gỡ bỏ thông tin sai lệch về mình không được, chị T rất bực mình. Thương bạn, chị B đã tung tin cả nhà anh C nhiễm HIV khiến gia đình anh C bị kỳ thị còn anh C bị trầm cảm. Nếu là chị T, em sẽ xử lý tình huống này như nào đối với anh C và chị B?

2. Junery N

Junery N CTV CLB Hóa Học Vui Cộng tác viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    In the sky

Em thấy hành động của chị B và anh C đều là sai quy định của pháp luật về quyền tự do ngôn luận.
    Nếu là chị T, khi được chị B kể lại em sẽ nói với anh C gỡ tin đồn đó xuống và xin lỗi chị T. Nếu anh không gỡ thì chị T có thể báo cơ quan chức năng khiếu nại anh C tung tin đồn thất thiệt về mình.
    Nếu là chị T lúc chị B đã đăng tin đồn về anh C, em sẽ khuyên cả 2 người hãy gỡ cả 2 tin đồn đó xuống và hãy xin lỗi nhau. Nếu 2 người không chịu chị T có thể tố cáo 2 người vi phạm quyền tự do ngôn luận

Cá Rô Đồng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted