TopPic-Hoá 11..

M

mknoa12

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn b-(.Hocmai đã thật sự là một nơi rất bổ ích cho tất cả những người đang và đã ngồi trong ghế nhà trường phổ thông,một môi trường trực tuyến lý tưởng và khá khó kiếm dành cho những ai xem việc học là mục tiêu hàng đầu hiện nay để cuối cùng đạt đc mục tiêu cao nhất của đời học sinh là vào đại học:).Tui rất may mắn biết đến trang hocmai này vào thời điểm mà kỳ thi ĐH (đc dự đoán là cuối cùng) đang đến gần.Trong quá trình học trên hocmai,tui nghĩ trong số các bạn tham gia diễn đàn,vì nhiều lí do nên không phải ai cũng có thể đóng học phí để đc nhận sự hổ trợ đầy đủ từ hocmai (mặc dù điều này là hoàn toàn hợp lí và không có gì phải phàn nàn ở đây,và tui rất cảm ơn hocmai đã free khá nhiều chuyên mục bổ ích :) ).Do đó trong quá trình học free như vậy chắc chắn sẽ có bạn gặp trường hợp có những câu hỏi trắc nghiệm mà không biết đáp án nào đúng và tại sao đúng,đáp án nào sai và tại sao sai vì tất cả đều chỉ có đáp án mà không có lời giải đáp (free mà,đc học vậy là cám ơn hocmai lắm rồi :D)----->Đó là lí do tui lập topic này.
Tui hi vọng topic này sẽ là nơi tổng hợp và giải đáp chi tiết những câu hỏi trắc nghiệm HOÁ từ thư viện đề thi của hocmai hoặc từ những nguồn tin cậy khác.Những câu hỏi này không nhất thiết phải thật khó hay thật hóc hiểm,nhưng phải hay,có bẫy thông minh để đánh lạc hướng,hoặc là những câu hỏi lý thuyết ít gặp,đề cập đến những vấn đề khó nhớ khó học trong chương trình HOÁ 11 12 nhưng lại có thể ra trong đề thi ĐH CĐ b-(.Tất cả những câu hỏi này đều phải nằm trong cấu trúc đề thi của Bộ nằm 2010 và về sau nữa
Mục đích của topic là trở thành nơi trao đổi và chia sẽ những câu hỏi hay và lời giải chi tiết cho những câu hỏi đó,để các bạn nào chưa vững về kiến thức hoá có thể tham khảo thêm,còn những bạn đã có nền tảng vững chắc lại có thể bổ sung thêm vào kho kiến thức của mình nhiều hơn nữa những trường hợp "tưởng dễ xơi mà không ngờ lại khó nuốt" =((----->Tất cả những ai có ý muốn thi các trường khối B năm nay có thêm sự chuẩn bị tốt hơn trước khi bước vào cuộc chiến mới không khoan nhượng :cool:
Xin lưu ý với các bạn,nếu không post lời giải thì thôi,chứ đã post lên thì càng chi tiết càng tốt,phải chứng minh đc cho mọi người thấy tại sao mình lại chọn hoặc không chọn đáp án đó,bởi vì đây không phải là topic "những thủ thuật làm bài trắc nghiêm nhanh",topic này dành cho cả những người đã vững và chưa vững lý thuyết hoá đều có thể tìm thấy vấn đề mình cần.Cuối cùng xin nói không với Spam ^:)^ .Thà là chỉ có 1 vài người tham gia topic nhưng những bài viết của các bạn đó có chất lượng và cần thiết cho mọi người tham khảo,còn hơn là rất nhiều người tham gia mà chỉ toàn là...cháu bà Tám ^:)^

------->Cuối cùng xin mọi người (tất cả những ai yêu thích hoávà hướng đến mục tiêu..."cướp" 1 ghế trong giảng đường ĐH khối A và B) tham gia nhiệt tình và vô tư he :D..
cám ơn

M

mknoa12

bài đầu đơn giản tý thôy

cám ơn sự tgia
đầu tiên thì bắt đầu vs nhữg câu hỏi đơn giản trog sgk bài acid muối vs bazơ

1...Viết pt điện ly của các chất sau
A> các acid yếu:[TEX]H_2S[/TEX],[TEX]H_2co_3[/TEX]
B> bazo mạnh: LiOH
c> các muối : [TEX]K_2CO_3[/TEX]
D>Hdroxit luỡng tính:[TEX]Sn(OH)_2[/TEX]

2/ theo A_rê-ni -út kết luận nào sau đây đúng?
A/ một hc trog thành phần ptử có hidro là acid
B/ một hc có trog thành phần ptử có nhóm OH là bazo
C/ một hc có khả năg ply ra cation H+ trog nước là acid
D/ một bazo k nhất thiết phải có hóm OH trong thành phần phân tử
bắt đầu vs 2 câu đơn giản này thôy nhé
p/s cám ơn bạn Tuấn link đã tgia top pic này
hoan nghênh các bạn tgia@-)

Last edited by a moderator:
S

sa07jnkl0v3

1...Viết pt điện ly của các chất sau
A> các acid yếu:H_2S==> 2H+ + S2-,H_2co_3==>> 2H+ + CO3 2-
B> bazo mạnh: LiOH==>> Li+ + OH-
c> các muối : K_2CO_3==> 2K+ + CO3 2-
D>Hdroxit luỡng tính:Sn(OH)_2-> Sn2+ + 2OH-

2/ theo A_rê-ni -út kết luận nào sau đây đúng?
A/ một hc trog thành phần ptử có hidro là acid
B/ một hc có trog thành phần ptử có nhóm OH là bazo
C/ một hc có khả năg ply ra cation H+ trog nước là acid==> cái này dễ quá nhìn thấy liền
D/ một bazo k nhất thiết phải có hóm OH trong thành phần phân tử
bắt đầu vs 2 câu đơn giản này thôy nhé
p/s cám ơn bạn Tuấn link đã tgia top pic này
hoan nghênh các bạn tgia
chả béc cóa đúng k@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)
lại là 50 kt=((=((=((=((=((=((b-(b-(b-(b-(b-(b-(

N

ngoleminhhai12k

Họ và tên: Ngô Lê Hồng Quân
Tôi mới lên lớp 11 ban A thôi mong mọi người giúp đỡ nha!

Top Bottom