Ngoại ngữ Topics for Ielts Speaking

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một ngày đúng chất lang thang đi tìm người cùng cày Ielts với mình :D

Những bạn nào có hứng thú thì inbox riêng với mình cùng cày Ielts Speaking nhé.
Ở đây có một số chủ đề khá thú vị mình muốn chia sẻ với các bạn ^^

Seven tips to make an impression :)

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
em với chị inbox cày speaking đi :>>
chị ra đà thi ielts lần nào chưa? :D
Chị thi 2 lần rồi :) Cơ mà là thi thử, còn thi thật thì cuối năm 2 hoặc đầu năm 3 mới thi. Bởi bằng Ielts chỉ có giá trị trong 2 năm mà thôi :)

Cơ mà để cày speaking thì nói qua mạng đấy. Em có dùng facebook hay zalo không để chị add?

• Like
Reactions: phuongdaitt1

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Chị thi 2 lần rồi :) Cơ mà là thi thử, còn thi thật thì cuối năm 2 hoặc đầu năm 3 mới thi. Bởi bằng Ielts chỉ có giá trị trong 2 năm mà thôi :)

Cơ mà để cày speaking thì nói qua mạng đấy. Em có dùng facebook hay zalo không để chị add?
thi thử là thi qua mạng á hả chị? ủa? mà bằng ielts em tưởng có giá trị lâu dài chứ, ngắn hạn vậy lấy bằng về cũng đâu làm gì
em có face

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
thi thử là thi qua mạng á hả chị? ủa? mà bằng ielts em tưởng có giá trị lâu dài chứ, ngắn hạn vậy lấy bằng về cũng đâu làm gì
em có face
Không phải. Là call video đó em. Ko thì qua hang out ở mail cũng được. Để chị lập hội thoại nhé.
Còn Ielts chỉ có thời hạn 2 năm thôi. Và lệ phí thi là tầm 5 triệu đó :) Nên không đơn giản nếu kiến thức chưa vững đâu :D

• Like

Ngố Ngây Ngô

Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Không phải. Là call video đó em. Ko thì qua hang out ở mail cũng được. Để chị lập hội thoại nhé.
Còn Ielts chỉ có thời hạn 2 năm thôi. Và lệ phí thi là tầm 5 triệu đó :) Nên không đơn giản nếu kiến thức chưa vững đâu :D
ok, nhưng em nói yếu lắm, với lại để đến ngày 10 đã, em chưa thi học kì 1 nữa, kaka
cái bằng ielts ngắn hạn như vậy thì có giá trị gì mà ai cũng muốn có thế ạ?

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
ok, nhưng em nói yếu lắm, với lại để đến ngày 10 đã, em chưa thi học kì 1 nữa, kaka
cái bằng ielts ngắn hạn như vậy thì có giá trị gì mà ai cũng muốn có thế ạ?
Ừa, lúc đó cày cũng ok. Tại vì chị đang có ý định thi thử thêm vài lần nữa. Tầm được 8.0 - 8.5 thì chị thi thật rồi triển qua làm luận văn ra trường sớm cho rồi =)))

Bằng ngắn hạn nhưng rất giá trị đối với nhà tuyển dụng. Ngoài ra nếu muốn đi du học thì bằng Ielts là yếu tố tiên quyết để em được chọn ^^

• Like

Ngố Ngây Ngô

Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Ừa, lúc đó cày cũng ok. Tại vì chị đang có ý định thi thử thêm vài lần nữa. Tầm được 8.0 - 8.5 thì chị thi thật rồi triển qua làm luận văn ra trường sớm cho rồi =)))

Bằng ngắn hạn nhưng rất giá trị đối với nhà tuyển dụng. Ngoài ra nếu muốn đi du học thì bằng Ielts là yếu tố tiên quyết để em được chọn ^^
thi thử ở trên mạng á hả chị? thi thật là 5 triệu chắc thi thử là 2 triệu rưỡi hả chị? =))

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
thi thử ở trên mạng á hả chị? thi thật là 5 triệu chắc thi thử là 2 triệu rưỡi hả chị? =))
Không em. Đâu có thi thử ở trên mạng. Mà dẫu có thì được mỗi phần reading là ok thôi. Còn speaking thì có ai chấm??

Còn về thi thử là tùy trung tâm. Lúc có đợt giảm giá sốc hay để PR thương hiệu thì được free. Không thì tầm dưới 500K em.

P/s: Mà dừng được rồi. Nói nữa lạc đề là thành spam đó :)

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
woa bạn Bảo Châu ko chỉ chuyên Văn mà Anh nữa, thật ngưỡng mộ!
Thật tiếc quá. Đúng chuẩn là mình chuyên Anh nhé. Còn văn thì học ké mấy đứa trong đội tuyển quốc gia thôi =))) Đâu có thực chuyên :3

Tiểu thư họ Lê

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng ba 2017
81
186
56
Nghệ An
THCS Cao XUân Huy
Một ngày đúng chất lang thang đi tìm người cùng cày Ielts với mình :D

Những bạn nào có hứng thú thì inbox riêng với mình cùng cày Ielts Speaking nhé.
Ở đây có một số chủ đề khá thú vị mình muốn chia sẻ với các bạn ^^

Seven tips to make an impression :)
View attachment 96121
Em chị ơi, e lớp 8 nhưng muốn thử sức dần chị ạ! Hi

• Like

Ngố Ngây Ngô

Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Thật tiếc quá. Đúng chuẩn là mình chuyên Anh nhé. Còn văn thì học ké mấy đứa trong đội tuyển quốc gia thôi =))) Đâu có thực chuyên :3
trời ơi, học ké mấy đứa trong đội tuyển quốc gia, nghe ngầu quá, :rongcon42em cũng ngưỡng mộ chị thiệt đó:rongcon39

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
  • Like

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
trời ơi, học ké mấy đứa trong đội tuyển quốc gia, nghe ngầu quá, :rongcon42em cũng ngưỡng mộ chị thiệt đó:rongcon39
Không như em nghĩ đâu =)))
Đó là khi chị xin đi học thêm văn của một thầy dạy văn đỉnh nhất mà chị biết.
Thầy bảo là thầy không dạy thêm nhưng đang phụ trách dạy 1 lớp khá giỏi văn. Nếu chị theo được thì cứ theo thôi. Cơ mà lớp đó thầy chỉ dạy trong 1 tháng nữa mà thôi.
Lúc đó chị thấy rất mừng, chỉ cần là thầy dạy là được rồi. Thế là đâm đầu vào lớp đó bất chấp tất cả =))))
Đến cuối tháng, thầy mới gọi chị ra riêng hỏi là học được chứ. Chị nói là chị không ngờ có lớp giỏi như thế.
Và khi đó thầy mới bảo đó là những học sinh đội tuyển quốc gia =))) Khi hiểu chuyện thì cũng là lúc hết học =))))

tuandat2k

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng chín 2013
185
160
71
23
TP Hồ Chí Minh
ĐHSG
trời đất ơi :v học ké thôi á chứ học chuyên sâu thiệt thì... ma lại ở đội tuyển quốc gia. Qúa ngưỡng mộ luôn^^
Cậu còn dùng fb không?
Hoặc zalo, ... có gì chúng ta trao đổi 1 số thứ...

Ngố Ngây Ngô

Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Không như em nghĩ đâu =)))
Đó là khi chị xin đi học thêm văn của một thầy dạy văn đỉnh nhất mà chị biết.
Thầy bảo là thầy không dạy thêm nhưng đang phụ trách dạy 1 lớp khá giỏi văn. Nếu chị theo được thì cứ theo thôi. Cơ mà lớp đó thầy chỉ dạy trong 1 tháng nữa mà thôi.
Lúc đó chị thấy rất mừng, chỉ cần là thầy dạy là được rồi. Thế là đâm đầu vào lớp đó bất chấp tất cả =))))
Đến cuối tháng, thầy mới gọi chị ra riêng hỏi là học được chứ. Chị nói là chị không ngờ có lớp giỏi như thế.
Và khi đó thầy mới bảo đó là những học sinh đội tuyển quốc gia =))) Khi hiểu chuyện thì cũng là lúc hết học =))))
thế đó là một câu chuyện vui hay buồn ạ? :>>

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
trời đất ơi :v học ké thôi á chứ học chuyên sâu thiệt thì... ma lại ở đội tuyển quốc gia. Qúa ngưỡng mộ luôn^^
Cậu còn dùng fb không?
Cậu cứ gõ facebook rồi /chauhuynh2k là ra nhé.
thế đó là một câu chuyện vui hay buồn ạ? :>>
Đó là câu chuyện vui nhé. Khỏi phải thi cử tuyển chọn gì cả =))) Cứ thế được học cùng những cao thủ xuất sắc nhất tỉnh :>

• Like

Ngố Ngây Ngô

Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Cậu cứ gõ facebook rồi /chauhuynh2k là ra nhé.

Đó là câu chuyện vui nhé. Khỏi phải thi cử tuyển chọn gì cả =))) Cứ thế được học cùng những cao thủ xuất sắc nhất tỉnh :>
em thấy thật buồn vì cuối cùng dính trò troll của thầy
Cậu còn dùng fb không?
trao đổi 1 số thứ... đó nha chị =))

tuandat2k

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng chín 2013
185
160
71
23
TP Hồ Chí Minh
ĐHSG
mình rất thích các bạn chuyên Văn với Anh. Không biết hiện Bảo Châu đang học ngành NNA hay là Văn Học ha^^

Top Bottom