Văn Topic giải đáp thắc mắc event " Cây bút trẻ 2017"

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,334
529
Nghệ An
Nếu là tản văn thì nhất thiết phải là mình ạ ,nếu như e hóa thân mình thành người đã trưởng thành ...hay cái gì đó tương tự có được không ạ !?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
nếu ko xen kẽ bài thi thì có sao không đạt ơi
Đạt thấy chẳng sao cả, về hình thức thì không sao. Nếu là 1 hình ảnh thì nó đỡ, 2-3 hình cùng chèn 1 chỗ nhìn sẽ rối thôi. Còn việc xen kẽ làm có liên kết hơn thôi.

HMF Ngữ văn

BQT môn Văn
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
390
5,243
451
Nếu là tản văn thì nhất thiết phải là mình ạ ,nếu như e hóa thân mình thành người đã trưởng thành ...hay cái gì đó tương tự có được không ạ !?
Được phép hóa thân em nhé ;)
nếu ko xen kẽ bài thi thì có sao không đạt ơi
Không sao cả em nhé.
cho em hỏi mình được đưa thêm ảnh vào bài dự thi không ạ?
Được em nhé
nếu đưa thêm ảnh vào bài dự thi thì đưa trong lúc đang làm bài hay làm xong thì đưa xuống bên dưới ạ
Em đưa vào chỗ nào mà bức ảnh phù hợp với nội dung đoạn viết trong bài dự thi nhé
Khi gửi ảnh cho BTC thì em chú ý ,chú tích ảnh ở phần nào trong bài thi nếu đã gửi bài dự thi( hoặc đã gửi 1 loạt ảnh dưới bài dự thi em nhé ) ;) để khi đăng bài ,BTC chèn ảnh theo đúng yêu cầu của thí sinh

• Like
Reactions: Hà Chi0503

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Khi gửi ảnh cho BTC thì em chú ý ,chú tích ảnh ở phần nào trong bài thi nếu đã gửi bài dự thi( hoặc đã gửi 1 loạt ảnh dưới bài dự thi em nhé ) ;) để khi đăng bài ,BTC chèn ảnh theo đúng yêu cầu của thí sinh
Em đã chèn ảnh ngay trong bài dự thi rồi thì có cần chú thích nữa không ạ?

Học Trò Cưng

Học sinh
Thành viên
27 Tháng mười 2017
36
18
21
19
Tây Ninh
Trường THCS Hiệp Thạnh
Cho em hỏi là viết sai chính tả do lỗi trong đánh máy và đã chấn chỉnh ở sau bài thi rồi thì có ảnh hưởng gì đến thành tích của bài thi không ạ

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Làm thế nào để biết bài dự thi của mình được duyệt ạ?
Bài dự thi đã được duyệt khi em nhận được thông báo từ BTC với nội dung :
BTC đã nhận được bài dự thi của em . Cảm ơn em đã đồng hành cùng event "Cây bút trẻ 2017" và hoàn thành bài dự thi một cách xuất sắc nhất ;)
Em chú ý theo dõi các thông tin đến từ BTC em nhé ;)
Ngày 13/11/2017: BTC đăng toàn bộ bài trên cùng 1 topic và tiến hành cho thành viên khác bình chọn bài hay nhất bằng cách like. Lượt like tính đến hết ngày 18/11.
Đến ngày 13/11/2017 em chú ý theo dõi BTC đăng bài dự thi của mình để kêu gọi bình chọn nha :D
Cho em hỏi là viết sai chính tả do lỗi trong đánh máy và đã chấn chỉnh ở sau bài thi rồi thì có ảnh hưởng gì đến thành tích của bài thi không ạ
Không sao em nhé . BTC chấp nhận bài dự thi mà em gửi cuối cùng trước 23h59 phút ngày 10/11/2017 .
Trong trường hợp em sửa bài, bài mà hiện lần sửa cuối cùng trước 23h59 phút ngày 10/11/2017 sẽ được BTC chấp nhận em nha .

Di Thư

Banned
Banned
1 Tháng ba 2017
216
348
169
20
Bình Định
THCS Đập Đá
Có thể cho phép thí sinh kêu gọi vote dưới bài dự thi được không ạ? Chẳng hạn như "Nếu thấy hay vote ủng hộ cho mình nhé.."

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang
anh chị cho em hỏi, sao mà khi đánh máy thì em có lùi vào đầu dòng nghiêm chỉnh nhưng đến khi gửi xong hội thoại thì lại toàn căn lề trái. Như vậy có bị trừ điểm không ạ!

• Like
Reactions: Ye Ye

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Có thể cho phép thí sinh kêu gọi vote dưới bài dự thi được không ạ? Chẳng hạn như "Nếu thấy hay vote ủng hộ cho mình nhé.."
BTC sẽ hướng dẫn chi tiết cách kêu gọi like em nhé
anh chị cho em hỏi, sao mà khi đánh máy thì em có lùi vào đầu dòng nghiêm chỉnh nhưng đến khi gửi xong hội thoại thì lại toàn căn lề trái. Như vậy có bị trừ điểm không ạ!
Không em nhé , khi đăng bài , BTC sẽ chỉnh lại cho em nhé ;)
Cho em hỏi đánh bài trong word thì gửi lên bằng cách nào ạ?
Em xem hướng dẫn tại mục B2 em nhé .Em vui lòng xem kĩ hướng dẫn tại links sau : https://diendan.hocmai.vn/threads/dang-bai-viet-moi.603597/#post-3043691

• Like
Reactions: thuongloan1697

stellaphamvy

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng tư 2017
199
241
104
18
Đồng Tháp
Trường Trung học Cơ sở Long Hậu