Văn Topic giải đáp thắc mắc event " Cây bút trẻ 2017"

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
mọi người ơi
nếu mất nick thì em có thể tham gia lại và đăng bài được không ạ?
với cả em có thể viết vào word rồi gửi file đc không ạ?

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Em vẫn cứ thắc mắc tại sao không được chọn hai thể loại :< Giả sử một bạn nào đó được trao hai giải thì cũng đâu vấn đề gì ạ? Chọn 2 thể loại cũng là để nâng cao cơ hội chiến thắng mà.

• Like
Reactions: Kuroko - chan

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Em vẫn cứ thắc mắc tại sao không được chọn hai thể loại :< Giả sử một bạn nào đó được trao hai giải thì cũng đâu vấn đề gì ạ? Chọn 2 thể loại cũng là để nâng cao cơ hội chiến thắng mà.
nhưng thế thì không công bằng cho lắm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Theo tớ nghĩ vậy để trao đc nhiều thành viên hơn đó cậu. Nhưng chị Hoa có nói mỗi bạn có thể gửi nhiều bài thi trong 1 thể loại đó .
mọi người ơi
Nick cũ của cậu có lẽ là @nguyễn kuroko nhỉ? Nếu bị ban 1 tháng mình nhớ tin nhắn tronv hội thoại vẫn sẽ gửi đi đc.

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Theo tớ nghĩ vậy để trao đc nhiều thành viên hơn đó cậu. Nhưng chị Hoa có nói mỗi bạn có thể gửi nhiều bài thi trong 1 thể loại đó .
Nhưng mình thích nhiều thể loại thì làm thế nào? Với cả trao nhiều thành viên thay vì người xứng đáng hơn sao? Ai làm tốt hơn thì sẽ được trao giải thôi :) Tớ nghĩ không nên quy định như vậy.

• Like
Reactions: Hạ Di

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Nhưng mình thích nhiều thể loại thì làm thế nào? Với cả trao nhiều thành viên thay vì người xứng đáng hơn sao? Ai làm tốt hơn thì sẽ được trao giải thôi :) Tớ nghĩ không nên quy định như vậy.
Tớ cũng thất khó hiểu về vấn đề này nhưng có lẽ BTC muốn chúng ta trau chuốt vào 1 thể loại ý mà! Việc cjọn phần thưởng cao nhất giúl nhiều ng nhận giải, event sẽ thu hút nhiều bạn trẻ tham gia vào các mùa sau. Dù sao chúng ta đều tôn trọng quy định chỉ là không thấy hợp lí.

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Tớ cũng thất khó hiểu về vấn đề này nhưng có lẽ BTC muốn chúng ta trau chuốt vào 1 thể loại ý mà! Việc cjọn phần thưởng cao nhất giúl nhiều ng nhận giải, event sẽ thu hút nhiều bạn trẻ tham gia vào các mùa sau. Dù sao chúng ta đều tôn trọng quy định chỉ là không thấy hợp lí.
Tớ thì lại nghĩ việc một thí sinh chọn nhiều thể loại giúp họ có nhiều cơ hội nhận giải, cơ hội thử thách bản thân trong những thể loại khác nhau, cơ hội đánh giá thực lực của mình. Bên cạnh đó, việc một người được trao nhiều giải thì sẽ thúc đẩy tinh thần cố gắng của cả người khác nữa. Chọn hai, ba thể loại khác nhau ngoài tạo lợi thế thì cũng là một áp lực, mục tiêu mà. Tớ tôn trọng quyết định của BTC, nhưng thấy không hợp lí nên cũng muốn đóng góp ý kiến.

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Tớ thì lại nghĩ việc một thí sinh chọn nhiều thể loại giúp họ có nhiều cơ hội nhận giải, cơ hội thử thách bản thân trong những thể loại khác nhau, cơ hội đánh giá thực lực của mình. Bên cạnh đó, việc một người được trao nhiều giải thì sẽ thúc đẩy tinh thần cố gắng của cả người khác nữa. Chọn hai, ba thể loại khác nhau ngoài tạo lợi thế thì cũng là một áp lực, mục tiêu mà. Tớ tôn trọng quyết định của BTC, nhưng thấy không hợp lí nên cũng muốn đóng góp ý kiến.
Mong ý kiến này sẽ được áp dụng vào mùa giải sau ha.
----
Mong phản hồi từ chị Hoa , k bik có đc chèn ảnh vào k nx?

• Like
Reactions: Shenn

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
mọi người ơi
sẽ không được đâu em nhé,hen gặp em ở những event sau nhé ^^
không được 2 thể loại đâu á
bạn có thấy bài nào của các nhà văn pha lẫn lộn 2 thể loại không nào,tuy có thể nhưng khó xác định,lời văn lôm nhôm,dườm rà,thiếu mạch lạc lắm..........cưng thử làm rồi khoảng thời gian sau đọc lại xem thấy nó thế nào :v

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Chị ơi, có 2 vấn đề em cần chị hỗ trợ:
1. Như chị @Ye Ye có hỏi nhưng chị bỏ sót đó chính là: " Có được tải ảnh, chèn ảnh hay không ạ? Như em thì em muốn chụp ảnh kỉ niệm rồi cho vào bài thi có được không ạ?
2. Đối với truyện ngắn hay tản em có cần viết "lời nói đầu" hay không ạ?
đc tải ảnh,chèn ảnh nhá.......nhưng tổi thiếu 3 bức thôi,ko đc nhiều hơn đâu á :v
không cần viết lời nói đầu đâu..........có thích cứ thả sức vùng vẫy..............

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga

bạn có thấy bài nào của các nhà văn pha lẫn lộn 2 thể loại không nào,tuy có thể nhưng khó xác định,lời văn lôm nhôm,dườm rà,thiếu mạch lạc lắm..........cưng thử làm rồi khoảng thời gian sau đọc lại xem thấy nó thế nào :v
Ý là thay vì làm 2 bài chung 1 thể loại cho đề tài này thì làm thơ 1 bài riêng, tản 1 bài riêng, truyện ngắn 1 bài riêng. Nguyên hiểu không vậy?

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Ý là thay vì làm 2 bài chung 1 thể loại cho đề tài này thì làm thơ 1 bài riêng, tản 1 bài riêng, truyện ngắn 1 bài riêng. Nguyên hiểu không vậy?
ko đc................
chỉ có 1 bài thôi...............2 bài khiến bgk không xác định được sự nổi bật trong thơ văn của các bạn,thứ 2 là chỉ có một vòng thi nên nếu có từ 2 bài trở lên của một thí sinh sẽ gây trở gại trong việc trao giải thưởng,thứ 3 là bgk muốn thấy sự tâm huyết,nổ lực của thí sinh trong bài văn đó,2 bài rất dễ phân tán,mất thời gian

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts

à bạn hiểu sai ý mình rồi. Tức là một người dự thi với hai bài, hai thể loại ;> Ai pha lẫn bao giờ hả thanh niên -.-
p.s: bạn viết sai cả chính tả, dấu câu, kí tự luôn rồi kìa -.- Mình thấy vậy mới lôm nhôm í :>

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
à bạn hiểu sai ý mình rồi. Tức là một người dự thi với hai bài, hai thể loại ;> Ai pha lẫn bao giờ hả thanh niên -.-
p.s: bạn viết sai cả chính tả, dấu câu, kí tự luôn rồi kìa -.- Mình thấy vậy mới lôm nhôm í :>
mình nói lại rồi còn gì
ko đc................
chỉ có 1 bài thôi...............2 bài khiến bgk không xác định được sự nổi bật trong thơ văn của các bạn,thứ 2 là chỉ có một vòng thi nên nếu có từ 2 bài trở lên của một thí sinh sẽ gây trở gại trong việc trao giải thưởng,thứ 3 là bgk muốn thấy sự tâm huyết,nổ lực của thí sinh trong bài văn đó,2 bài rất dễ phân tán,mất thời gian

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
ko đc................
Thứ nhất, tại sao lại phải xác định sự nổi bật trong khi một người hoàn toàn có thể có năng khiếu cả hai thể loại?
Thứ hai, ai dám chắc là nếu làm hai thể loại, thí sinh sẽ không tâm huyết hoàn toàn?
Thứ ba, vậy sẽ ra sao nếu như không bị phân tán? Thí sinh đâu phải bắt buộc mà có thể chọn cả hai nếu thấy có đủ khả năng thôi.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Thứ nhất, tại sao lại phải xác định sự nổi bật trong khi một người hoàn toàn có thể có năng khiếu cả hai thể loại?
Thứ hai, ai dám chắc là nếu làm hai thể loại, thí sinh sẽ không tâm huyết hoàn toàn?
Thứ ba, vậy sẽ ra sao nếu như không bị phân tán? Thí sinh đâu phải bắt buộc mà có thể chọn cả hai nếu thấy có đủ khả năng thôi.
"Quyết định của BTC là quyết định cuối cùng" cre:...

HMF Ngữ văn

BQT môn Văn
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
390
5,243
451
BQT chỉ quyết định một bài dự thi thôi em nhé

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời

cảm ơn ạ

Top Bottom