Văn Topic giải đáp thắc mắc event " Cây bút trẻ 2017"

Băng Lam

Học sinh
Thành viên
26 Tháng chín 2017
57
43
36
19
Hà Nội
Cho em hỏi ạ: Các thành viên tham gia dự thi ĐƯỢC PR kêu gọi bạn bè Like bài viết trên diễn đàn cũng như trên MXH. kêu gọi like bài viết trên MXH ntn ạ ?

HMF Ngữ văn

BQT môn Văn
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
390
5,243
451
Cho em hỏi ạ: Các thành viên tham gia dự thi ĐƯỢC PR kêu gọi bạn bè Like bài viết trên diễn đàn cũng như trên MXH. kêu gọi like bài viết trên MXH ntn ạ ?
Em có thể kêu gọi trên các trang mạng xã hội như facebook ,zalo, instagram, gmail... em nhé
gửi trong đoạn hội thoại giữa 2 người ak
Em tạo hội thoại gồm nick của em và nick @HMF Ngữ văn ,cách tạo hội thoại vui lòng xem tại mục A9 hướng dẫn sử dụng diễn đàn.

HMF Ngữ văn

BQT môn Văn
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
390
5,243
451
nhưng vào like ở trên trang chủ của diễn đàn phải ko ạ
Topic để công bố bài dự thi và tính like cho các bài dự thi hợp lệ sẽ công bố vào ngày 13/11/2017 em nhé . Bây giờ em chỉ cần tập chung để làm bài dự thi và gửi về BTC đúng thời gian quy định và hợp lệ em nhé ^^
Một lần nữa đề nghị tất cả các thành viên đọc kĩ thông báo và hướng dẫn của BTC tại topic Công bố đề thi event " Cây bút trẻ 2017" trước khi đặt câu hỏi !

• Like
Reactions: Băng Lam

Băng Lam

Học sinh
Thành viên
26 Tháng chín 2017
57
43
36
19
Hà Nội
theo mk thì dấu mốc là một thời điểm đánh dấu 1 sự kiện nào đó

vâng em biết rồi ạ ^_^

nhokway74ld

Học sinh
Thành viên
20 Tháng ba 2017
118
49
26
20
Hà Nội
THCS xuân mai a
hihi ,để đầu tháng khởi đầu cho mới mẻ em nhé ;)
Thêm nữa để có thời gian cho các bạn biết đến cuộc thi em ^^
Tranh thủ trau chuốt ngôn từ chuẩn bị làm bài ẵm quà nào <3

Chị đã duyệt rồi em nha <3
Em nhớ theo dõi thông tin cuộc thi trên diễn đàn để nắm bắt được thời gian công bố đề và lịch nộp bài nha ^^
Chúc em thi tốt ^^
chủ đề là dấu mốc vậy dấu mốc là dáu mốc địa lý hay dấu mốc cuộc đời vậy chị hay theo ý hỉu của mình ???

vâng ạ vậy 1 người được làm nhiều bài không chị ?

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Sao chưa có đề thi nữa ạ
Đề thi đã được công bố tại topic :https://diendan.hocmai.vn/threads/topic-cong-bo-de-bai-event-cay-but-tre-2017.644377/
chủ đề là dấu mốc vậy dấu mốc là dáu mốc địa lý hay dấu mốc cuộc đời vậy chị hay theo ý hỉu của mình ???
Theo ý em hiểu như thế nào thì em viết như thế đó nha . Đây là đề mở ,BGK sẽ chấm theo tư duy sáng tạo ,ý hiểu và văn phong của các em nha ^^
Được nộp nhiều bài trong 1 thể loại mà em lựa chọn để làm bài dự thi của mình em nhé. Em chọn 1 trong 3 thể loại : Thơ ,Truyện ngắn và Tản văn để tham gia dự thi nha

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
bài dự thi có đc chèn ảnh không ạ

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Chị ơi đề bài là dấu mốc còn những thứ mình viết muốn đặt tên thế nào tuỳ miễn sao làm nổi bật "dấu mốc" có đúng k ạ?

• Like
Reactions: p3nh0ctapy3u

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Chị ơi đề bài là dấu mốc còn những thứ mình viết muốn đặt tên thế nào tuỳ miễn sao làm nổi bật "dấu mốc" có đúng k ạ?
Đúng rồi em nhé
Khi BTC đăng bài lên thì có giữ được front chữ của bài dự thi trong file không ạ???
Giữ được em nhé .Trong trường hợp an toàn nhất đề phòng sự cố ,khi gửi bài cho BTC em có thể chú ý ghi lại cho BTC front chữ + cỡ chữ em nhé
Khi viết bài dự thi có cần đặt tên cho bài viết không ạ?
Việc đặt tên cho bài viết hay không là tùy thuộc suy nghĩ của em nha ,BTC không quy định bắt buộc phải đặt.
Tuy nhiên nếu tên bài dự thi hay , ngắn gọn và ý nghĩa sẽ ghi điểm tốt từ phía BGK em nhé ;)

• Like
Reactions: S I M O
Top Bottom