Văn Topic giải đáp thắc mắc event " Cây bút trẻ 2017"

HMF Ngữ văn

BQT môn Văn
Cu li diễn đàn
2 Tháng năm 2017
390
5,243
451
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào toàn thể thành viên diendan.hocmai.vn
Mọi thắc mắc liên quan đến cuộc thi " Cây bút trẻ 2017" các bạn vui lòng đặt câu hỏi tại topic này .
Links đăng kí tham gia cuộc thi " Cây bút trẻ 2017" :
https://diendan.hocmai.vn/threads/t...hi-event-cay-but-tre-2017-box-van-hot.642062/

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19

Đặng Thư

Mùa hè Hóa học
Thành viên
17 Tháng năm 2017
1,288
1,446
249
19
Ở topic đăng kí có nói là có thể có nhiều bài dự thi, vậy thì khi tổng kết số like thì tổng tất số like ở tất cả các bài hay là sao?

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Ở topic đăng kí có nói là có thể có nhiều bài dự thi, vậy thì khi tổng kết số like thì tổng tất số like ở tất cả các bài hay là sao?
trong topic đăng kí đã nói rồi mà bạn
Về tính điểm cho Giải bài viết được yêu thích nhất : Tính lượt like ở bài đăng đầu tiên (trong trường hợp bài viết được chia làm 2 phần)

Cho em hỏi là khi kêu gọi like thì có được kêu gọi trong hội thoại không ạ?

Last edited by a moderator:

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Cho em hỏi là phần thể lệ có yêu cầu tác phẩm KHÔNG CÓ NỘI DUNG NHẠY CẢM, vậy nếu tác phẩm khai thác đề tài về những thực trạng gây bức xúc như ấu dâm, cưỡng hiếp... thì thế nào ạ?

Anhnguyen2572003

Banned
Banned
25 Tháng chín 2017
299
398
74
20
Phú Thọ
THCS Thanh Thủy
khi ra đề của từng thể loại , mình thích thể loại nào thì mình làm bài của thể loại đó ạ...hay phải lựa chon thể loại trước khi ra đề ạ

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Đây là cuộc thi viết văn đúng không ạ ?

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Cho em hỏi là khi kêu gọi like thì có được kêu gọi trong hội thoại không ạ?
Không em nhé. Chỉ kêu gọi qua thay avt ,chữ kí ,ảnh bìa và tự đăng trên trang cá nhân của chính mình .
Khi đăng trên trang cá nhân của mình e có thể tag các bạn vào dưới đó nha

Cho em hỏi là phần thể lệ có yêu cầu tác phẩm KHÔNG CÓ NỘI DUNG NHẠY CẢM, vậy nếu tác phẩm khai thác đề tài về những thực trạng gây bức xúc như ấu dâm, cưỡng hiếp... thì thế nào ạ?
Được viết về đề tài đó em nhé . Ý của BTC là không dùng những từ ngữ mang ý nghĩa khiêu dâm, những từ " tối ý " ...

khi ra đề của từng thể loại , mình thích thể loại nào thì mình làm bài của thể loại đó ạ...hay phải lựa chon thể loại trước khi ra đề ạ
Đề sẽ là đề mở và là đề chung của toàn bộ thành viên tham gia dự thi , các em lựa chọn 1 trong những thể loại mà BTC công bố để làm bài nha em . Chú ý hãy xác định thể loại bản thân mạnh nhất để cạnh tranh cùng các đối thủ nặng kí khác ;)

Đây là cuộc thi viết văn đúng không ạ ?
Đúng rồi em ^^ Vận dụng hết khả năng nha

Last edited by a moderator:

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Đề sẽ là đề mở và là đề chung của toàn bộ thành viên tham gia dự thi , các em lựa chọn 1 trong những thể loại mà BTC công bố để làm bài nha em . Chú ý hãy xác định thể loại bản thân mạnh nhất để cạnh tranh cùng các đối thủ nặng kí khác ;)
đề mở? Tức là có thể viết truyện ngắn, truyện dài, tiểu thuyết, thơ... chứ k phải là đề tài tự chọn đúng k ạ?

• Like
Reactions: Shenn

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
BTC công bố? Tức là tản văn, truyện ngắn, thơ ấy ạ?

hatsune miku##

Miss Cặp đôi ăn ý|Tài năng được yêu thích nhất
Thành viên
30 Tháng tám 2017
2,423
4,422
583
22
Vĩnh Phúc
Dược
Không em nhé. Chỉ kêu gọi qua thay avt ,chữ kí ,ảnh bìa và tự đăng trên trang cá nhân của chính mình .
Khi đăng trên trang cá nhân của mình e có thể tag các bạn vào dưới đó nha
nhưng có thể đăng vào trang cá nhân của nguoif khác ko ạ

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
BTC công bố? Tức là tản văn, truyện ngắn, thơ ấy ạ?
BTC Sẽ công bố đề vào ngày 1/11/2017 . Với đề thi mà BTC công bố, các thành viên tham gia sẽ lựa chọn 1 trong 3 hình thức : Truyện ngắn ,thơ ,tản văn để lựa chọn làm thể loại viết bài dự thi em nhé;)

Top Bottom