CLB lịch sử Topic chia sẽ đề thi lịch sử HK2 năm 2017-2018...

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hellu mọi người, JFBQ00154070129B
Có bạn nào đã thi xong chưa nhỉ?JFBQ00171070307A

Mình thì còn 4 môn chính: Văn, Anh, Lý, Toán nữa kia! JFBQ00168070301A
À, mà thôi không vòng vo kéo co nữa!
-----------------
Yociexp72Yociexp72
Topic chia sẽ đề thi môn Sử HK2 của năm 2017-2018Yociexp86Yociexp86
Bắt đầu. Mình chia sẽ trước nhé! Cho bạn nào cần tham khảo này....(mà mình cũng không nhớ rõ lắm,... thôi thì mình đăng phần tự luận nha
2.Tự luận (7 điểm)
Câu 1: Nêu nguyên nhân, ý nghĩa thắng lợi của cuộc khởi nghĩa Tây Sơn.( 2 điểm)
Câu 2: Nêu diễn biến của cuộc cách mạng đánh tan quân xâm lược nhà Thanh... Vì sao Quang Trung lại chọn ngày mùng 5 Tết để đánh? (3 điểm)
Câu 3: Vẽ sơ đồ giai cấp, tầng lớp của xã hội thời Lê Sơ....(2 điểm)
Bạn nào cần tham khảo xem thì vào nhé!:) Mà cũng hãy cùng chia sẽ cho mọi người cùng xem nha!
@Kyanhdo @Võ Thu Uyên @Kim Thừa Quân @Tree B @Thiên Thuận @Phạm Thuý Hằng @Nhung Nguyễn [USER=2589913]@Diệp Ngọc Tuyên @Tranphantho251076@gmail.com @Dương Sảng @mỳ gói @Hiểu Lam @Bùi Thị Diệu Linh @Yun KM [/USER]

Last edited:

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
ĐỀ THI MÔN LỊCH SỬ TỰ LUẬN - LỚP 8
ĐỀ 1:
Câu 1; Trong các nhân vật lịch sử từ cuối thế kỉ 19 -> đầu thế kỉ 20 em ấn tượng về ai nhất? Nêu một số nét chính về người đó?
Câu 2: Theo em, chính sách văn hóa giáo dục của Pháp có phải để " Khái hóa văn minh" cho người Việt Nam hay không? Vì sao?
Câu 3: Lập bảng về tình hình các giai cấp, tầng lớp trong xã hội Việt Nam cuối thế kỉ 19, đầu thế kỉ 20.

ĐỀ 2:
Câu 1; Trong các nhân vật lịch sử từ cuối thế kỉ 19 -> đầu thế kỉ 20 em ấn tượng về ai nhất? Nêu một số nét chính về người đó?
Câu 2: Vì sao Nguyễn Tất Thành ra đi tìm đường cứu nước? Con đường cứu nước của Nguyễn Tất Thành có gì mới so với những nhà yêu nước chống Pháp trước đó?
Câu 3: Nguyên nhân của những chuyển biến kinh tế, xã hội, tư tưởng trong phong trào yêu nước Việt Nam Thế kỉ XX

Dương Sảng

The Little Angel |Bio Hero
Thành viên
28 Tháng một 2018
2,884
2,779
451
Hà Nội
HMF
Hellu mọi người, JFBQ00154070129B
Có bạn nào đã thi xong chưa nhỉ?JFBQ00171070307A

Mình thì còn 4 môn chính: Văn, Anh, Lý, Toán nữa kia! JFBQ00168070301A
À, mà thôi không vòng vo kéo co nữa!
-----------------
Yociexp72Yociexp72
Topic chia sẽ đề thi môn Sử HK2 của năm 2017-2018Yociexp86Yociexp86
Bắt đầu. Mình chia sẽ trước nhé! Cho bạn nào cần tham khảo này....(mà mình cũng không nhớ rõ lắm,... thôi thì mình đăng phần tự luận nha
2.Tự luận (7 điểm)
Câu 1: Nêu nguyên nhân, ý nghĩa thắng lợi của cuộc khởi nghĩa Tây Sơn.( 2 điểm)
Câu 2: Nêu diễn biến của cuộc cách mạng đánh tan quân xâm lược nhà Thanh... Vì sao Quang Trung lại chọn ngày mùng 5 Tết để đánh? (3 điểm)
Câu 3: Vẽ sơ đồ giai cấp, tầng lớp của xã hội thời Lê Sơ....(2 điểm)
Bạn nào cần tham khảo xem thì vào nhé!:) Mà cũng hãy cùng chia sẽ cho mọi người cùng xem nha!
@Kyanhdo @Võ Thu Uyên @Kim Thừa Quân @Tree B @Thiên Thuận @Phạm Thuý Hằng @Nhung Nguyễn [USER=2589913]@Diệp Ngọc Tuyên @Tranphantho251076@gmail.com @Dương Sảng @mỳ gói @Hiểu Lam @Bùi Thị Diệu Linh @Yun KM [/USER]
Mình thi xong hết rồi, nghỉ luôn đến 25 đi tổng kết. À mà mình có đề thi Sử 7 đăng trong Phòng học tập rồi đó.

• Like
Reactions: Phạm Thúy Hằng

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Ầy, mình cũng có cái đề lớp 8 nè ^^
Đề 1:
Câu 1: Thực dân Pháp thi hành những chính sách gì về văn hóa - giáo dục ở Việt Nam vào đầu thế kỉ XX? Chính sách đó nhằm mục đích gì?
Câu 2: Nếu tình hình các giai cấp, tầng lớp của xã hội Việt Nam cuối thế kỉ XIX, đầu thế kỉ XX. Thái đọ của từng giai cấp, tầng lớp đối với cách mạng giải phóng dân tộc?
Câu 3: Trình bày phong trào Đông Kinh nghĩa thục đầu thế kỉ XX
Đề 2:
Câu 1: Hãy nêu sơ đồ tổ chức bộ máy nhà nước Đông Dương
Câu 2: Thực dân Pháp đã thi hành những chính sách gì về kinh tế ở Việt Nam vào đầu thế kỉ XX? Mục đích của những chính sách đó?
Câu 3: Trình bày phong tròa Đông Du đầu thế kỉ XX
----------------------------------------------------
Có cần Trắc Nghiệm không nhỉ???

• Like
Reactions: Angeliaa

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Đề trường em nek :)
1. Tóm tắt những ý chính về chính trị và kinh tế nhà Nguyễn
2. Dẫn chứng về việc nông nghiệp ở đàng Trong phát triển
3. Thế kỉ thứ XVIII, KH - KT nước ta có những thành tựu mới, nó chứng tỏ điều gì?

• Like
Reactions: Angeliaa

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Ầy, mình cũng có cái đề lớp 8 nè ^^
Đề 1:
Câu 1: Thực dân Pháp thi hành những chính sách gì về văn hóa - giáo dục ở Việt Nam vào đầu thế kỉ XX? Chính sách đó nhằm mục đích gì?
Câu 2: Nếu tình hình các giai cấp, tầng lớp của xã hội Việt Nam cuối thế kỉ XIX, đầu thế kỉ XX. Thái đọ của từng giai cấp, tầng lớp đối với cách mạng giải phóng dân tộc?
Câu 3: Trình bày phong trào Đông Kinh nghĩa thục đầu thế kỉ XX
Đề 2:
Câu 1: Hãy nêu sơ đồ tổ chức bộ máy nhà nước Đông Dương
Câu 2: Thực dân Pháp đã thi hành những chính sách gì về kinh tế ở Việt Nam vào đầu thế kỉ XX? Mục đích của những chính sách đó?
Câu 3: Trình bày phong tròa Đông Du đầu thế kỉ XX
----------------------------------------------------
Có cần Trắc Nghiệm không nhỉ???
Đề trường em nek :)
1. Tóm tắt những ý chính về chính trị và kinh tế nhà Nguyễn
2. Dẫn chứng về việc nông nghiệp ở đàng Trong phát triển
3. Thế kỉ thứ XVIII, KH - KT nước ta có những thành tựu mới, nó chứng tỏ điều gì?
Có trắc nghiệm thì càng tốt nhé mấy be!

• Like
Reactions: Tiểu Lộc
Top Bottom