Sử 9 Tổng hợp những sự kiện của lịch sử thế giới từ sau năm 1945 đến nay

Thảo luận trong 'Lịch sử TG hiện đại từ 1945 đến nay' bắt đầu bởi thuongeanam, 18 Tháng mười hai 2017.

Lượt xem: 217

1. thuongeanam

thuongeanam Học sinh Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

1. Em hãy nêu những nét nổi bật nhất của tình hình các nước Tây Âu từ năm 1945 đến nay.
    2. Hãy nêu những nét lớn về tình hình kinh tế, chính sách đối nội, đối ngoại của Mĩ từ sau chiến tranh thế giới tới nay
    3. Em hãy trình bày tình hình Liên Xô và các nước Đông Âu sau chiến tranh thế giới thứ 2.
    4. Hãy nêu quan hệ quốc tế từ năm 1945, xu thế mới của thế giới hiện nay là gì ?
    5. Nêu những thành tựu chủ yếu vè cuộc cách mạng khoa học lần thứ 2.
    6. Em hãy nêu xu hướng mới phát triển ở các nước tây Âu ? Nguyên nhân nào dẫn tới sự việc liên kết khi vực ở các nước tây âu.
    7. Mục đích của Mĩ trong " Chiến lược toàn cầu " ?
    8. Tại sao nói " Hòa bình, ổn định và phát triển" vừa là thời cơ, vừa là thách thức đối với các dân tộc ?
    ( mai mình thi r, và mình đang cần câu 3, câu 6, câu 4 nha, cảm ơn gia đình nhiều :))

Last edited: 18 Tháng mười hai 2017
  2. Nguyễn Đức Hiếu

Nguyễn Đức Hiếu Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Lợi

Bây giờ chắc bạn thi rồi , cho mình hỏi bài thi phần tự luận ra câu gì vậy bạn ?

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted