tổng hợp câu hỏi lý thuyết khó

P

phuongpdl

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình thấy có nhìu câu hỏi lý thuyết rất khó,nhưng các bạn cứ tạo một bài mới rùi hỏi đuợc vài câu thì khó cho người khác bít mà trả lời,với lại rất lộn xộn,theo mình thì nên tập trung ở một nơi,ai bít thì vào trả lời,mình mở màn trước nha
cho dung dịch naoh loang dư vào mỗi dung dịch:bacl2,alcl3,crcl2,cucl2,agno3.số chất tạo kết tủa là:
A3
B4
C5
D2
câu2:cho các chất sau p-crezol,natrietylat,anilin,phenyl amoni clorua,alanin,protein.số chất tác dụng với dung dịch naoh là
A5
B4
C3
D6

T

tieudao

mình thấy có nhìu câu hỏi lý thuyết rất khó,nhưng các bạn cứ tạo một bài mới rùi hỏi đuợc vài câu thì khó cho người khác bít mà trả lời,với lại rất lộn xộn,theo mình thì nên tập trung ở một nơi,ai bít thì vào trả lời,mình mở màn trước nha
cho dung dịch naoh loang dư vào mỗi dung dịch:bacl2,alcl3,crcl2,cucl2,agno3.số chất tạo kết tủa là:
A3
B4
C5
D2
câu2:cho các chất sau p-crezol,natrietylat,anilin,phenyl amoni clorua,alanin,protein.số chất tác dụng với dung dịch naoh là
A5
B4
C3
D6

tạo kết tủa rồi tan vẫn tính là tạo kết tủa chứ nhỉ :)
à không, không tính thì phải

Câu 1 : cho dung dịch naoh loang dư vào mỗi dung dịch:bacl2,alcl3,crcl2,cucl2,agno3.số chất tạo kết tủa là:
A3
B4
C5
D2

Câu 2: cho các chất sau p-crezol, natrietylat, anilin, phenyl amoni clorua, alanin, protein.
số chất tác dụng với dung dịch naoh là

A5
B4
C3
D6

Last edited by a moderator:
G

gacon.linh93

A3
B4
C5
D2
A5
B4
C3
D6
Đáp án và các chất mình đã đánh dấu ở trên .

P

phuongpdl

câu 1 đáp án 3 ,còn câu 2 mình cũng nghĩ thế nhưng đáp án là 5,thêm chất gì ấy nhỉ

Q

quynhan251102

nếu vậy thì thêm chất natrietylat.C2H5Ona+H2O=>C2H5OH+NaOH
H2O trong dung dịch NaOH

P

phuongpdl

giúp mình cái này với:những chất nào tham gia phản ứng ioduaform,mỗi chất ví dụ cho mình một phương trình nha

P

phuongpdl

giúp mình thêm 2 câu này nữa
câu1:có 9 mẫu chất rắn riêng biệt là:na,al,ca,fe,cu,cuso4,cr2o3,k,cr(oh)2.chỉ dùng thêm nước có thể nhận biết tối đa bao nhiêu chất rắn:
A:5
B:6

C:7
A:9
câu2:cho các chất:c2h2,c2h4,ch3cooh,ch2=ch-cooch3,ch3cooch=ch2,ch3ch2oh,ch3chcl2,(ch2oh)2,có bao nhiêu chất bằng một phương trình phản ứng tạo ra được ch3cho:

A6
B4
C7
D5
mình nghĩ là c2h2 và 4 chất cuối,vậy còn một chất nữa là gì vậy,mong các bạn giúp đỡ

Top Bottom