Tôn trọng hay không tôn trọng

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
21
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Theo mình thì nên gặp mặt nói thẳng cho bạn đó biết bạn nghĩ thế nào về bạn ấy . Nhiều khi ta không nhận ra khuyết điểm của riêng ta . Niếu nói rồi mà nó vẫn cứ thế thì giảm tiếp xúc lại .Lúc trước tớ cũng có một cô bạn thân sáu năm lận . Nhưng nó cứ muốn làm chị mình ra lệnh cho mình bắt mình làm theo .Bắt mình nhớ những ngày lễ của dân tộc nó. Nhưng đến tết thì nhớ thì chút mình .Quên thì thôi . Nó tính toán về tình bạn rất nhiều . Một hôm nó hỏi tớ : " Chơi chung với tui bạn được lợi hay tôi được lợi hay tôi được lợi " tôi nói tôi không biết nữa thì nó lại nói : " chơi chung với tui bạn được lợi nhiều lắm đấy " sau đó nó kể ra những cái lợi ấy rồi nói thêm là không nhận đuợc lợi gì khi chơi với mình . Còn đi nói xấu mình nữa chứ . Nhiều lần mình gợi ý có gì thì nói thẳng với nhau . Nhưng dường như nó không hề để ý đến lời nói của mình rồi đi nói xấu mình . Sau này nó chơi chung với những đứa khác ở lớp đó và giảm tiếp xúc với mình . Mình thấy nó chơi chung với mình nhiều năm rồi mà không biết chút gì về mình nên ít tiếp xúc giờ mình gặp lại nó cũng giống như bạn bình thường .
Bạn nói đúng, gặp thẳng mà nói chuyện có thể hoà giải được ý chứ. Mà mỗi người nhường nhau 1 tí lại tốt hơn. Nhưng cũng tùy vào tgải độ của đối phương nứa đó. Nếu đối phương không nghe thì có nói gì cũng vô dụng.
Anh nghĩ mấy bạn nam muốn chơi à? Chúng nó cùng phe với bọn nói xấu em đó
Con trai mà em, thấy cái gì có lợi là theo thui.

Top Bottom